Darron

Xin tất cả người cho mình hỏi là theo như bảng tính cước của VDC thì gói cước Mega Easy có tốc độ Download/Upload tối (nhiều) đa là 1024kbps/512kbps.Vậy mà khi mình download dù vừa dùng trình IDM rùi mà tại sao tốc độ chỉ lên được 125kbps là cao nhất

lep8588

Chứ còn muốn bao nhiêu nữa.Tui cũng đang dùng nè.Cao nhất cũng chỉ dc 140-150 kb/s là cùng thôi.Chuyện tốc độ không đúng như cam kết là chuyện bấy lâu nay của tất cả các mạng ở VN chứ không chỉ riêng VDC.Buồn

ctdesuong

thông báo cho bạn là các gói cước của các mạng ở việt nam bạn nên chia cho 10 thì sẽ ra tốc độ thật khi down và up
mình dùng gói mega you của fpt 3012/512 thì down xuống max chỉ hơn 300 ks/s thôi
không bao giờ được như cái gọi là advertising(quảng cáo)

Aidrian

Haha tương tự mình thui! Mình dùng gói Maga Easy của MagaVNN nè mà kiểm tra tốc độ Internet hôm nào may mắn thi lên được đến 115Kb/s còn bình thường toàn 50~60 Kb/s, có hôm còn 0Kb/s cơ! Chán mà không biết kêu ai!

good_friends801

các bạn nói vậy cũng chưa chuẩn. vì tốc độ IDM còn chia theo connect nữa, để biết chính xác đường truyền của bạn như thế nào thì bạn vào đây: rồi kiểm tra xem thế nào. tùy vào thời (gian) gian nữa, do đường truyền của Việt nam không ổn định nên đo mỗi lần sẽ khác nhau

Trích:

ungtieuve

các bạn nói vậy cũng chưa chuẩn. vì tốc độ IDM còn chia theo connect nữa, để biết chính xác đường truyền của bạn như thế nào thì bạn vào đây:

rồi kiểm tra xem thế nào. tùy vào thời (gian) gian nữa, do đường truyền của Việt nam không ổn định nên đo mỗi lần sẽ khác nhau

Uhm thì mình test ở đó chứ đâu! Lúc thì không thể tìm thấy kết nối lúc thì lại 0Kb/s còn bình thường thì toàn là 50~60 Kb/s, thỉnh thoảng có hôm nó vui tính thì lên được 100~105(là cao nhất )Chán! Đúng là ADSL Việt Nam!

Bartlett

Hic,mấy pồ có nhầm bất thế :
trong hợp cùng tính = kbps = killobit per second
trong IDM tính = KB =kilobyte ~10 kilobit
như vậy max của gói 3012/512 kbps là hơn 300 1 tẹo và hơn 50 1 tẹo là đúng rồi còn gì

Rawiella

giá gói cước trên mạng ấy , bạn là vnpt miền bắc , còn tui là vnpt miền nam là 250k/ thang trọn gói, còn tốc độ down toàn khoảng 200k/s, never bị thấp hơn 150k/s. hên we

Các chủ đề có liên quan khác