em_style_lovely

các bạn giúp em với

em cho đĩa windows vào rồi khởi động lại máy,em đã chọn CD-Rom rồi

lúc đầu n ghi là Press any key to boot CD-rom gì gì đấy

em làm theo hay để im thì nó lại tiếp tục khởi động máy như thường mà không hiện ra chỗ cài lại windows @@

mấy hôm nay muốn cài lại windows quá mà không được @@ Đĩa windows mới mua mà chưa cài được @@

các bạn giúp e với

nduynt

nó hiện thông báo đó là bạn phải ấn 1 phím bất kỳ để nó vào chương trình chứ, tùy theo main đâu phải cái nào chọn ưu tiên boot CD là nó auto chạy vào đâu

nó hiện thông báo đó là bạn phải ấn 1 phím bất kỳ để nó vào chương trình chứ, tùy theo main đâu phải cái nào chọn ưu tiên boot CD là nó auto chạy vào đâu giờ thiếu j cách cài windows mà phải chọn cd để cài , có thế cài windows từ ổ cứng, cài ngoài windows bằng winpe, cài bằng chế độ repair máy mà

phaply_k19

giờ thiếu j cách cài windows mà phải chọn cd để cài , có thế cài windows từ ổ cứng, cài ngoài windows bằng winpe, cài bằng chế độ repair máy mà Có lúc mình cũng thử cài winpe cho con trâu già của mình nhưng làm theo đúng cách rồi cũng chẳng được, ổ đĩa ảo mới tạo cũng đâu mất tiêu nản nên quay lại cài đĩa, có link nào HD cặn kẻ post mình cái TKS!

over_like_1990

giờ thiếu j cách cài windows mà phải chọn cd để cài , có thế cài windows từ ổ cứng, cài ngoài windows bằng winpe, cài bằng chế độ repair máy mà thread biết thì đã không chọn cd rôi bác ạ,mà lỡ không có đk thì sao bác

diaryofprincess

Có lúc mình cũng thử cài winpe cho con trâu già của mình nhưng làm theo đúng cách rồi cũng chẳng được, ổ đĩa ảo mới tạo cũng đâu mất tiêu nản nên quay lại cài đĩa, có link nào HD cặn kẻ post mình cái TKS! vào windows pe giải nén bộ cài ra mục bất kì khác ổ c,kích đép file setup cài bình thường nha bạn

h.devil_1906

nếu bạn sd winpe thì chỉ cần mount ra ổ đĩa ảo và cài chứ k cần giải nén làn j mất công

bạn có thế tham khảo cách cài windows từ ổ cứng ở đây rất chi tiết
Code: http://ket-noi.com/forum/f704/cai-windows-7-windows-8-truc-tiep-tu-o-cung-1430124.html vào windows pe giải nén bộ cài ra mục bất kì khác ổ c,kích đép file setup cài bình thường nha bạn

Các chủ đề có liên quan khác