Oliverios

mình hôm nay cài windows 7 sao khi mình chon độ phân giải cao (1280x960) thì màn hình nó tắt k lên nữa.bật lại máy cũng không lên cuối cùng phải cài lại windows .để 1152x864 thì được .mình cũng không dám để cao hơn sợ lại bị ai biết là bị sao không ạ

Chaim

Bạn đã cài đầy đủ driver cho máy chưa, đặc biệt là driver cho vga???

mình hôm nay cài windows 7 sao khi mình chon độ phân giải cao (1280x960) thì màn hình nó tắt k lên nữa.bật lại máy cũng không lên cuối cùng phải cài lại windows .để 1152x864 thì được .mình cũng không dám để cao hơn sợ lại bị ai biết là bị sao không ạ cấu hình máy thế nào, win7 32 hay 64bit. Cài bình thường hay là ghost

hoak_gift

mấy mình core 2 dua 2.13 ram 2G 32 bit cài bình thường.up driver bằng phần mềm driver easy.nếu thiếu driver sao để 1152x864 vẫn được mà cao hơn lại không được

jojoolio121

mấy mình core 2 dua 2.13 ram 2G 32 bit cài bình thường.up driver bằng phần mềm driver easy.nếu thiếu driver sao để 1152x864 vẫn được mà cao hơn lại không được Bạn nên vào trang chủ của hãng để down driver cho máy, như vậy sẽ đảm bảo an toàn hơn. Các phần mềm hỗ trợ cài driver không phải lúc nào cũng hiệu quả, mình từng dùng Driver Solution một lần cài xong hỏng windows luôn. Nếu thiếu driver cho card vga thì máy sẽ không hiển thị tùy chỉnh độ phân giải tối đa cho máy, trường hợp máy bạn là 1280x960.

Các chủ đề có liên quan khác