Gruddieu

Xin chào các anh chị trong diễn đàn! em có vấn đề thắc mắc cần được a/c tư vấn.

Em có 1 mạng cáp quang 50mb. Em chia cho các gia đình cũng sử dụng cho đỡ gánh nặng tiền bạc. Nhưng em nghi ngờ họ cắm thêm các thiết bị phát wifi hay swich. Làm thế nào để biết các thiết bị đó đang được cắm vào. Có phần mềm nào liệt kê các thiết bị đó không ạ.

Xin Thank mọi người đã đọc.

Cuinn

cho người ta sử dụng thì phải chấp nhận thôi bác ơi . còn thích mạng nhanh với mạnh thì lấy về xài một mình vậy

hunter_yunakiss

Xin chào các anh chị trong diễn đàn! em có vấn đề thắc mắc cần được a/c tư vấn.

Em có 1 mạng cáp quang 50mb. Em chia cho các gia đình cũng sử dụng cho đỡ gánh nặng tiền bạc. Nhưng em nghi ngờ họ cắm thêm các thiết bị phát wifi hay swich. Làm thế nào để biết các thiết bị đó đang được cắm vào. Có phần mềm nào liệt kê các thiết bị đó không ạ.

Xin Thank mọi người đã đọc. Bạn chặn theo MAC Address

Mình nghĩ cũng khó khăn lắm bạn ơi . Thay vì cắm thêm thì họ dùng máy đó phát wifi được mà

Trumble

Thank các bạn đã cho ý kiến, mình muốn biết để mà cắt mạng nhà họ luôn, chứ ngại gì khi xài 1 mình

kiemchuamai

Thank các bạn đã cho ý kiến, mình muốn biết để mà cắt mạng nhà họ luôn, chứ ngại gì khi xài 1 mình đã cho dùng chung rồi giờ cắt mạng, cắt mạng sang bảo hẳn là giờ dùng 1 mình không dùng chung nữa cho nhanh

sweet_cherry_vn

Thank các bạn đã cho ý kiến, mình muốn biết để mà cắt mạng nhà họ luôn, chứ ngại gì khi xài 1 mình Nếu z bạn dùng Phần mềm liệt kê các máy trong ds mạng của bạn. Dạng dạng là phần mềm "xem ai xài chùa wifi nhà bạn"

ohle.com94

Chặn MAC thì được, nhưng họ dùng mạng nhà bạn để phát wifi cho các thiết bị khác thì bạn cũng bó tay thôi.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác