maiphuong250

máy em hiện giờ là 4g ram ( 2x2g) .giờ em mún lên 8g thì nên mua thêm 2x2g nữa hay là nên 2x4g ?

Máy của bạn có bao nhiêu khe RAM

Nếu chỉ 2 khe thì phải mua 2 thanh 4GB!

Mà làm gì nâng nhiều RAM thế!

dosonlam

Máy laptop bt nó chỉ có 2 khe ram thôi bạn.. Bạn bảo là đang sài 2 thanh 2GB, giờ mua 2 thanh 2GB nữa về thì chắc đút vào ổ đia nó tự tăng. Bạn lên 8GB thì có thể mua mới 2 thanh 4GB rồi về thay 2 thanh kia nhé.

em đang xài máy bàn có 4 khe cắm .ý của em hỏi là bây giờ e có 2 thanh 2g rùi ( tất cả 4g ) giờ e mún lên 8g .thì nên mua thêm 2 cây 2g nữa hay là mua lun 2 cây 4g bỏ 2 cây cũ ?

em đang xài máy bàn có 4 khe cắm .ý của em hỏi là bây giờ e có 2 thanh 2g rùi ( tất cả 4g ) giờ e mún lên 8g .thì nên mua thêm 2 cây 2g nữa hay là mua lun 2 cây 4g bỏ 2 cây cũ ? Ram cần 4g là ok rồi mà bạn hự. Dùng chi nhiều vậy. Nếu máy bàn bạn mua cái card rời VGA xem sao nó cũng tốt à

Berchtwald

em đang xài máy bàn có 4 khe cắm .ý của em hỏi là bây giờ e có 2 thanh 2g rùi ( tất cả 4g ) giờ e mún lên 8g .thì nên mua thêm 2 cây 2g nữa hay là mua lun 2 cây 4g bỏ 2 cây cũ ? Máy mình đang sài 8gb và có ý định lên nữa này. Làm việc càng nặng về máy tính mới cảm nhận được các thứ nó cần đến mức nào. Lời khuyên lúc này là bạn bán nguyên bộ 2 thanh 2GB đi. Mua nguyên bộ 2 thanh 4GB hay 1 thanh 8GB về, bút 1k6. sau này có muốn lên nữa cũng dễ dàng.

nhoc_dkny_hn9x

main mình chỉ hỗ trợ buss 1333 à.vậy 1 thanh ram 8g tốt hơn 2 thanh 4g .hay bằng nhau.

và cho e hỏi là em chơi game thì nên xài của hãng nào. và nên mua đauau6 ở HCM

ngucto

main mình chỉ hỗ trợ buss 1333 à.vậy 1 thanh ram 8g tốt hơn 2 thanh 4g .hay bằng nhau.

và cho e hỏi là em chơi game thì nên xài của hãng nào. và nên mua đauau6 ở HCM Mình k ở hcm nên không biết chỗ nào tốt nhất. Bạn lên mạng tìm RAM Gskill 4Gb Bus 1333. Xem chỗ nào giá tốt nhất + bảo hành chu đáo thì mua thôi. Còn 2 thanh hay 1 là do bạn.

tammao1994

và cho e hỏi là em chơi game thì nên xài của hãng nào. và nên mua đauau6 ở HCM Máy mình đang sài 8gb và có ý định lên nữa này. Làm việc càng nặng về máy tính mới cảm nhận được các thứ nó cần đến mức nào. Lời khuyên lúc này là bạn bán nguyên bộ 2 thanh 2GB đi. Mua nguyên bộ 2 thanh 4GB hay 1 thanh 8GB về, bút 1k6. sau này có muốn lên nữa cũng dễ dàng. các bạn nên xem lại main nó hổ trợ như thế nào, mỗi khe cắm của ram main nó hổ trợ bao nhiêu GB.

Có nhiều bạn đã khổ sở khi mua 1 thanh RAM dung lượng lớn (8GB) ghim vào máy không chạy được, mặc dù main nó suppor đến 16GB RAM.

toantink4

Tốt nhất là bạn ra tân doanh, làm 1 cặp gkill hay corsair gì đó 2x4G là chuẩn nhất. Đoán không lầm thì chắc bạn đang xài main b75

giangnam_892003

Bạn nên làm bộ Kit 2x4Gb là tốt nhất. cắm 4 thanh khả năng hư ram là tương đối cao vì nguồn điện nuôi 4 khe là không ổn định bằng 2 khe đâu

Các chủ đề có liên quan khác