Claud

có vấn đề này em bất biết phải làm sao hết. Trong công ty em vốn điều lệ là 50tỷ, vốn pháp định la 3 tỷ, tất cả cổ đông vừa góp đủ vốn pháp định hết rồi, vốn điều lệ thì chưa ai lũy vào hết nhưng trong điều lệ công ty và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh thì vốn điều lệ vừa được các cổ đông lũy đầy đủ hết. Vậy em phải hạch toán như thế nào đây, các anh chị chỉ giùm em với, em bất biết phải làm sao hết?????

selfish_vn

Trích: Nguyên văn bởi trinh-dhqn có vấn đề này em bất biết phải làm sao hết. Trong công ty em vốn pháp định là 50tỷ, vốn pháp định la 3 tỷ, tất cả cổ đông vừa góp đủ vốn pháp định hết rồi, vốn điều lệ thì chưa ai lũy vào hết nhưng trong điều lệ công ty và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh thì vốn điều lệ vừa được các cổ đông lũy đầy đủ hết. Vậy em phải hạch toán như thế nào đây, các anh chị chỉ giùm em với, em bất biết phải làm sao hết????? Bạn hỏi rõ hơn một chút được không?

ctdesuong

Trích: Nguyên văn bởi trinh-dhqn có vấn đề này em bất biết phải làm sao hết. Trong công ty em vốn điều lệ là 50tỷ, vốn pháp định la 3 tỷ, tất cả cổ đông vừa góp đủ vốn pháp định hết rồi, vốn điều lệ thì chưa ai lũy vào hết nhưng trong điều lệ công ty và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh thì vốn điều lệ vừa được các cổ đông lũy đầy đủ hết. Vậy em phải hạch toán như thế nào đây, các anh chị chỉ giùm em với, em bất biết phải làm sao hết????? Góp được bao nhiêu thì bạn ghi nhận bấy nhiêu nhé!ko ai bắt buộc đký VĐL 50 tỷ thì phải lũy ngay cho bằng hết.có thời (gian) gian quy dịnh cho chuyện góp VĐL này.có thể là 3-4 năm.tùy VĐL lớn hay ko.bạn chỉ ghi nhận Nợ 1111có 4111 Chi tiết từng thành viên lũy vốnAI CÓ Ý KIẾN GÌ không NHỈ

nabela328

Trích: Nguyên văn bởi ngocxuan Góp được bao nhiêu thì bạn ghi nhận bấy nhiêu nhé!ko ai bắt buộc đký VĐL 50 tỷ thì phải lũy ngay cho bằng hết.có thời (gian) gian quy dịnh cho chuyện góp VĐL này.có thể là 3-4 năm.tùy VĐL lớn hay ko.bạn chỉ ghi nhận Nợ 1111có 4111 Chi tiết từng thành viên lũy vốnAI CÓ Ý KIẾN GÌ không NHỈ như vậy em phải hạch toán như thế này phải không? nợ 1111: 3 tỷnợ 1388: 47 tỷcó 411: 50tỷem làm như vậy đúng không? em Thank anh chị nhiều !!!

angel_lovely_08

Theo mình thì :Nợ tk 111 : 3tỉCó tk 411 : 3tỉKhi có thành viên nào lũy vốn thêm thì hạch toán tiếp vậy thôi

kutjt.kjetxu

Các DN hạch toán vào TK 411 nguồn vốn kinh doanh theo số vốn thực tế vừa góp bằng tiền, bằng tài sản khi mới thành lập...........Bạn coi lại xem!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Giải thích giúp cách phân biệt những chi phí để hạch toán vào tài khoản: - Chi phí trả trước ngắn h Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
G Mong Quý Hội giải đáp giúp cách hạch toán đối với cổ phiếu thưởng. Và chỉ giúp văn bản nào đang quy Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
Y Đề nghị giúp hạch toán chuyển lương qua tài khoản ATM Kế toán & Kiểm toán 1
F Giúp mình hạch toán khi góp vốn Kế toán & Kiểm toán 8
D Đánh giá khái quát về công tác hạch toán kế toán tại công ty TNHH Song Linh Luận văn Kinh tế 0
D Báo cáo tổng hợp về tình hình thực tế công tác kế toán, quy trình hạch toán các phần hành kế toán tại Công ty may 10 Luận văn Kinh tế 2
M Hoàn thiện công tác hạch toán doanh thu, chi phí và xác định kết quả kinh doanh tại Công ty Liên doanh TOYOTA Giải Phóng Luận văn Kinh tế 2
C Hoàn thiện hạch toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Công ty cổ phần Trúc Thôn Luận văn Kinh tế 0
N Hoàn thiện tổ chức hạch toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Công ty cổ phần VLXD Vi Luận văn Kinh tế 0
M Hoàn thiện công tác hạch toán chi phí và tính giá thành sản phẩm xây lắp tại Công ty Cổ phần Sông Đà Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác