Syvwkh

Con PC "Asus" của mình chạy rất ổn định bình thường. Nhưng bất hiểu sao, lâu lâu, khi mình bất dùng thì nó tắt máy tạm thời (gian) (Chế độ Sleep mode như bao máy khác). Có lúc chạm vào chuột thì lên liền, còn có lúc thì không hiện gì hết trên màn hình, đèn máy vẩn sáng, nhưng đèn đỏ chớp chớp của main thì không hiện.

Lúc đó mình chỉ chuyện tắt máy, tháo ra, gở cục PIN tròn tròn trong máy ra, rồi gắn lại, thì màn hình lại sáng lên, và sử dụng bình thường, (bỏ qua phần vào lại BIOS cấu hình ngày giờ nha, vì tháo PIN là phải vậy rồi )

Như vậy, có ai biết là nó bị cái bệnh gì ko?

Góp ý w tui chút nghe bà con

Boyd

Trích:

scorpionx23x

Con PC "Asus" của mình chạy rất ổn định bình thường. Nhưng bất hiểu sao, lâu lâu, khi mình bất dùng thì nó tắt máy tạm thời (gian) (Chế độ Sleep mode như bao máy khác). Có lúc chạm vào chuột thì lên liền, còn có lúc thì không hiện gì hết trên màn hình, đèn máy vẩn sáng, nhưng đèn đỏ chớp chớp của main thì không hiện.

Lúc đó mình chỉ chuyện tắt máy, tháo ra, gở cục PIN tròn tròn trong máy ra, rồi gắn lại, thì màn hình lại sáng lên, và sử dụng bình thường, (bỏ qua phần vào lại BIOS cấu hình ngày giờ nha, vì tháo PIN là phải vậy rồi )

Như vậy, có ai biết là nó bị cái bệnh gì ko?

Góp ý w tui chút nghe bà con

bạn nói cục pin tròn tròn là pin bios đấy. còn "bệnh" mà bạn nói, mình chưa hiểu ý của bạn lắm

darksmith_1992

bệnh này cũng tương tự ( tương tự thui nha) như của mình.đang dùng máy tự dưng nó chớp màng hình đen thui.đó là lần thứ nhất.đến lần thứ 2 thì đen luôn.nhưng chương trình vẫn hoạt động.nhạc vẫn hát.rê chuột thì màng hình lên lại.chả biết j sao.hỏi người ta thì kêu là do màng hình.mà màng hình mới.máy mới thì bị cài j kia chứ.ai biết xin chỉ dùm bạn ấy lẫn tui luôn nghen.thank nhiều.

Các chủ đề có liên quan khác