Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Toàn cầu hóa và vấn đề xuất khẩu hàng thủ công mỹ nghệ tại Việt Nam
Toàn cầu hoá và vấn đề xuất khẩu hàng thủ công mỹ nghệ ở Việt Nam 4/2010 Nguyễn Thị Ngọc Loan – KTQT49A Phan Mạnh Linh – KTQT49A 2 Thường Lạng, chúng em xin chọn đề tài: “Toàn cầu hóa và vấn đề xuất khẩu hàng thủ công mỹ nghệ tại Việt Nam” làm đề tài nghiên cứu môn Kinh tế quốc tế. Đề tài được nghiên cứu nhằm đánh giá khái quát những vấn đề tình hình xuất khẩu hàng thủ công mỹ nghệ trong thời gian qua, xác định phương hướng, mục tiêu trong thời gian tới, đồng thời kiến nghị một số chính sách, giải pháp nhằm phát triển xuất khẩu hàng thủ công mỹ nghệ trong bối cảnh toàn cầu hóa và hội nhập kinh tế quốc tế. Ngoài phần mở đầu, kết luận, phụ lục và tài liệu tham khảo, Luận Văn bao gồm 3 chương chính : Chương I : TỔNG QUAN - giới thiệu sơ lược về toàn cầu hóa, đặc điẻm hàng thủ công mỹ nghệ và lợi thế của Việt Nam trong xuất khẩu mặt hàng này. Chương II : TÁC ĐỘNG CỦA TOÀN CẦU HOÁ ĐẾN XUẤT KHẨU HÀNG THỦ CÔNG MỸ NGHỆ TẠI VIỆT NAM HIỆN NAY - đề cập đến thực trạng xuất khẩu hàng thủ công mỹ nghệ của Việt Nam hiện nay và các tác động của toàn cầu hóa đến việc xuất khẩu mặt hàng này. Chương III : ĐỊNH HƯỚNG VÀ MỘT SỐ GIẢI PHÁP PHÁT TRIỂN - nêu lên các định hướng phát triển sản xuất, xuất khẩu hàng thủ công mỹ nghệ trong thời gian tới và kiến nghị một số giải pháp nhằm thúc đẩy xuất khẩu mặt hàng này. Do điều kiện thời gian và trình độ có hạn, bài viết này không tránh khỏi những hạn chế và thiếu sót. Rất mong được sự quan tâm và góp ý của thầy để bài viết thêm hoàn thiện. Chúng em xin chân thành cảm ơn!

Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác