tho123tho321

Mình đang dùng gói cước này của vnpt tốc độ Down là 6.144kbps/ 512kbps .Nhưng khi mình down bằng idm lúc max chỉ có được hơn 400kb/s . Cho mình hỏi với tốc độ down như này có đúng với gói cước mình sử dụng không vậy .AH lúc mình test bằng speedtest.net tốc độ down thấy chỉ được 3.2 Mbps. các bạn giúp mình với

quy_thuy

Hình như bạn mới biết về mạng à ?, Nhìn vậy chứ không phải vậy đâu bạn, băng thông tốc độ tải về tức là tốc độ tải Trang Web trên trình duyệt càng cao thì tải trang càng nhanh, chứ không phải là tốc độ mình Download 1 thứ gì đó về máy mình nhưng nếu băng thông càng to thì tốc độ tải file về càng nhanh. Upload thì bình thường.

vunguyen_blog

Hình như bạn mới biết về mạng à ?, Nhìn vậy chứ không phải vậy đâu bạn, băng thông tốc độ tải về tức là tốc độ tải Trang Web trên trình duyệt càng cao thì tải trang càng nhanh, chứ không phải là tốc độ mình Download 1 thứ gì đó về máy mình nhưng nếu băng thông càng to thì tốc độ tải file về càng nhanh. Upload thì bình thường.
bạn không hiểu ý mình thì phải , mình đang muốn hỏi với cái tốc độ down kia có đúng với gói cước mình đang dùng không thế. Tại dạo này mình thấy mạng nó chậm quá

whiteshark_mio

Bạn bị nhà mạng cung cấp nhầm gói rồi , gói đấy đúng ra là phải > 500kb/s.

Bạn vào 192.168.1.1 (tài khoản và mật khẩu hình như là MegaVNN)

Ở giao diện mặc định(Status) bạn xem coi thông số Downstream dòng Data Rate là bao nhiêu

hoang_quan735

Ở giao diện mặc định(Status) bạn xem coi thông số Downstream dòng Data Rate là bao nhiêu đánh mật khẩu không được bạn ah, thử cả cái admin đều không được

Ponce

Mình đang dùng gói cước này của vnpt tốc độ Down là 6.144kbps/ 512kbps .Nhưng khi mình down bằng idm lúc max chỉ có được hơn 400kb/s . Cho mình hỏi với tốc độ down như này có đúng với gói cước mình sử dụng không vậy .AH lúc mình test bằng speedtest.net tốc độ down thấy chỉ được 3.2 Mbps. các bạn giúp mình với Gói cước mà nhà mạng công bố tính bằng Mbit =1/8 Mbyte lấy tốc độ gói cước của bạn chia 8 thì ra tốc độ down max =6.144/8 ~600KB/s

Ở giao diện mặc định(Status) bạn xem coi thông số Downstream dòng Data Rate là bao nhiêu Bạn làm theo hướng dẫn này nếu Downstream ~ 6000kb thì đúng.

Kết quả down bằng idm muốn đạt Max thì phụ thuộc vào sever chứa link tải và Tài khoản của người Up, số người đang tải, số file đang tải trên máy bạn .... không phải lúc nào cũng đạt max cả đâu.

Còn kết quả test bằng speedtest.net tốc độ down thấy chỉ được 3.2 Mbps chỉ là tương đối phụ thuộc vào sever test nên có nhiều kết quả khác nhau. Nếu máy bạn test nhiều lần đều cho kết quả tương đương như trên thì gói cước bạn chác là cỡ 4Mb chứ không phải 6Mb. Kết quả kiểm tra Downstream trên Moderm là chính xác nhất.

Nếu Downstream báo không đúng tốc độ bạn khiếu nại với VNPT để được Fix.

Các chủ đề có liên quan khác