Normand

1/ Mình mới mua thêm 1 hdd và 1 hdd cũ nữa là 2 , giờ mình dùng file ghost của hdd

để ghost lên hdd mới nhưng sao nó cứ vào windows của hdd ạ , giờ mình phãỉ làm sao ?

2/ Hdd của mình bị bad sector giờ làm sao cắt cái phần bị bad đó thành 1 partion riêng để không đụng chạm tới nó ạ ?

Cho mình hỏi 2 vấn đề

1. Bạn phải chỉnh lại để ổ mới là ổ đầu tiên khi khởi động máy (trong bios hay cắm lại cáp).

2. Xác định đoạn bad (10gb đầu tiên chẳng hạn) sau đó dùng các phần mềm chia ổ để cắt cái đoạn đó đi thôi (không phân vùng cho đoạn đó).

Cho mình hỏi 2 vấn đề

Nếu dùng 2 ổ cứng thì bạn phải có cái Giắc nhỏ để cắm vào ổ HDD chính, để máy nhận biết đó là HDD chính để boot. Bạn ra hàng máy tính hỏi có ngay

Cho mình hỏi 2 vấn đề

Bạn dùng hdd regenerator quét hết ổ cứng xem có bao nhiêu bad và bad chỗ nào, cắt trừ hao ra 5 hay 10GB xung quanh đoạn bad là được, không cần chính xác lắm

yenlinh_vu85

Cho mình hỏi 2 vấn đề

mình quét = hd tune báo bad 2 cái . quét bằng hdd regenerator thì nó tới 9654mb nó báo Hdd is not ready ạ

vnmandrake

Cho mình hỏi 2 vấn đề

thế bạn đã chỉnh lại menu boot chưa không thì nó vẫn ưu tiên vào cái windows trên hdd1

cobebupbe138

Cho mình hỏi 2 vấn đề

Recover bad bằng HDD REGENERATOR khi nó chớp đỏ báo hdd is not ready thì khi đó nó phát hiện bad đó, dùng mode Scan and repair đi. hay dùng hiren boot CD phân vùng lại, cho phân khúc bị bad thành Unlocated là được

Waescburne

Cho mình hỏi 2 vấn đề

Recover bad bằng HDD REGENERATOR khi nó chớp đỏ báo hdd is not ready thì khi đó nó phát hiện bad đó, dùng mode Scan and repair đi. hay dùng hiren boot CD phân vùng lại, cho phân khúc bị bad thành Unlocated là được mình biết là phân vùng lại nhưng không biết làm sao xác định nó từ 9654mb không biết tới đâu , scan hdd regenerator kiểu gì nó cũng báo như vậy bác à

Tyce

Cho mình hỏi 2 vấn đề

tìm cách scan ra coi sector từ mấy tới mấy bị bad,

Xong rồi tính ra từ Gb thứ mấy

Cho mình hỏi 2 vấn đề

bạn phải nói rõ bạn xài main gì để người ae còn chỉ cho bạn cái cách để boot vào.hiện nay có nhiều loại main mà bios nhìn vô là mún lé con mắt nên bạn xem rõ nhé.có 2 chế độ IDE với AHCI bạn tìm hiểu nhé

Các chủ đề có liên quan khác