Turner

Chào các bạn,

Mình mới thay màn hình cho em laptop của mình. Và kể từ khi thay thì máy mình chạy chậm hơn hẳn, CPU không ổn định và luôn tăng vọt lên quá mức cho phép. Mình đã chạy mọi tiếp trình quét vius, rooket.... dọn dẹp mọi rác nhưng đều không hiệu quả. Mình đã mang laptop đi vệ sinh lại cũng không có tác dụng luôn. Vậy mình hỏi thay màn hình có ảnh hưởng gì đến tốc độ máy không?

angel_lovely_08

Nói chung chắc là không ảnh hưởng gì. Bạn nên xem lại xem thay màn hình có thay gì khác không thôi.

Thay màn hình thì không ảnh hưởng gì nhé, nhưng bạn có chắc chắn lúc thay màn hình người ta không động đến các bộ phận khác ngoài việc gán màn hình với cap không?

hoangtooanh

Thay màn hình thì chả ảnh hưởng gì cả. Nên thay chỗ uy tín, tay nghề cao, nếu không nó thay cả cái khác thì khổ

Cho mình hỏi tí: thay màn hình có ảnh hưởng đến webcam không không bạn ạ, trừ khi họ thay màn hình thay luôn webcam của bạn

ngochai_tp1995

Bạn kiểm tra lại phần cứng như có nhận đủ 2 RAM nếu máy 2 RAM, và cần thiết thì cài đặt lại window xem thến nào, cần gì alo cho T, sẵn sàng giúp đỡ lĩnh vực CNTT

Các chủ đề có liên quan khác