Cearbhall

Tình hình là mình mới lắp mạng Viettel gói cáp quang 12 Mb. Kể từ lúc ấy cho đến giờ, cứ sủ dụng được một tí xíu là nó lại bị Wifi Limited. Xong mình ngắt kết nối rồi kết nối lại xài được một lúc lại bị, search google mãi mà không được. Công việc của mình cần dùng đến Internet liên tục nên bị thế này rất ức chế. Tuy nhiên khi đem con laptop lên Công ty thì lại bắt Wifi chạy vù vù, chả gặp lỗi này nữa.

Mình mong các bạn ở đây ai có kinh nghiệm hay đã từng bị như mình mà khắc phục thành công thì chỉ giáo mình với.

Chân thành Thank các bạn!

P/S: máy mình dùng Windows 8.1 (active lậu)

trinhhoa85

Loi bi trung ip.Ban vao go lenh CMD go tiep ipconfig/flushdns de don dep ip. Go tiep ipconfig/release cho 1 luc de windows dua ip ve 0.0.0.0 va go tiep ipconfig/renew de windows cap ip moi cho may cua ban.restart may

ninhden_iso9002

Mình thử rồi nhưng vẫn không được bạn ơi!
Loi bi trung ip.Ban vao go lenh CMD go tiep ipconfig/flushdns de don dep ip. Go tiep ipconfig/release cho 1 luc de windows dua ip ve 0.0.0.0 va go tiep ipconfig/renew de windows cap ip moi cho may cua ban.restart may

thebao.buzzlove

Bên trong thẻ staus wifi có một mục reset, nhấn nó sẽ đưa bộ đếm sent-to về 0, wifi sẽ hết giới hạn. Hiện tượng rất phổ biến với windows 8

lovely_yoyo

Bên trong thẻ staus wifi có một mục reset, nhấn nó sẽ đưa bộ đếm sent-to về 0, wifi sẽ hết giới hạn. Hiện tượng rất phổ biến với windows 8 ở đâu bác. nói rõ hơn giúp em với

Thank bạn, mình cũng đã thử cách này rồi. Nản quá

Chắc cài lại windows thôi
Bên trong thẻ staus wifi có một mục reset, nhấn nó sẽ đưa bộ đếm sent-to về 0, wifi sẽ hết giới hạn. Hiện tượng rất phổ biến với windows 8

qht_148

Tình hình là mình mới lắp mạng Viettel gói cáp quang 12 Mb. Kể từ lúc ấy cho đến giờ, cứ sủ dụng được một tí xíu là nó lại bị Wifi Limited. Xong mình ngắt kết nối rồi kết nối lại xài được một lúc lại bị, search google mãi mà không được. Công việc của mình cần dùng đến Internet liên tục nên bị thế này rất ức chế. Tuy nhiên khi đem con laptop lên Công ty thì lại bắt Wifi chạy vù vù, chả gặp lỗi này nữa.

Mình mong các bạn ở đây ai có kinh nghiệm hay đã từng bị như mình mà khắc phục thành công thì chỉ giáo mình với.

P/S: máy mình dùng Windows 8.1 (active lậu) Bạn tham khảo thử xem:

P/S: máy mình dùng Windows 8.1 (active lậu) Bạn sử dụng wifi qua access poin hay modem tích hợp wifi? Bạn thử cắm dây Lan trực tiếp vào máy tính rồi thử truy cập xem có được không ?

Modem tích hợp Wifi bạn ơi. Thử cắm dây LAN vào thì chạy ngon lành Cái này lúc trước mình cũng bị. TH này bạn điện nhân viên của nhà mạng lên set lại cấu hình mordem thì chạy lại bình thường thôi.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
J Hoàn thiện pháp luật Việt Nam về phát triển nguồn nhân lực có trình độ cao từ kinh nghiệm của Singap Luận văn Luật 0
S Đang có nhiều vps win cần cao nhân chỉ cách tạo vpn để conect hack băng thông :( InterNet 1
U Cấu hình Outlook 2007 bị lỗi này có cao nhân nào giúp mình với. Thủ thuật tin học 1
N Có hay không thị trường nhân sự cao cấp tại Việt Nam Tài liệu chưa phân loại 0
5 Mình có 2 nốt ruồi dưới bàn chân phải xin các cao nhân chi giáo 2 nốt ruồi đó nói lên điều gì? Sức khỏe 2
M Theo bạn thì nguyên nhân nào dẫn đến lạm pháp cao tại VN. làm pháp ai có lợi? Kế toán & Kiểm toán 5
D Nghiên cứu ứng dụng statcom trong việc nâng cao ổn định điện áp trong hệ thống điện có kết hợp nguồn điện gió Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu công nghệ sản xuất gốm sứ kỹ thuật nghiên cứu công nghệ sản xuất thủy tinh dân dụng cao cấp có sử dụng nguyên tố đất hiếm màu và tạo màu Nông Lâm Thủy sản 0
D bài tập bổ trợ nâng cao tiếng anh 6 chương trình mới có đáp án Tài liệu Cơ bản 0
H Phát triển thị trường tiêu thụ sản phẩm phục vụ xây dựng cánh đồng có giá trị kinh tế cao Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác