hongquan842001

Uoffice là phần mềm tiện ích nhỏ gọn, giúp bạn chuyển đổi font chữ nhanh chóng

Để sử cài đặt và sử dụng Uoffice bạn thực hiện như sau:

Tải bản cài đặt

Chạy file uoffice.exe

Chọn thành phần cần cài đặt và chọn cài(cái này sẽ thành 1 thanh công cụ trong word.excel... )

Chọn Font chữ và đoạn văn bản cần chuyển đổi font chữ, rồi chọn nút chuyển đổi

Thế là xong.Phần mền này là tiếng việt rất dễ dùng.Bài này chắc đã có ng post rồi.Nếu trùng xin lượng thứ.Nhưng mình thấy đây là phần mền chuyển đổi font chữ rất tốt. các bạn nên chuyển về định dạng TIME NEW ROMAN để tiện sửa chữa.Có j không thực hiện được các bạn Phần mềm luôn dưới

Nhưng mình tin phần mền này rất dễ dùng và chính sác

1 phần mền đổi font chữ rất hay rất đáng dùng

hee.có j các bạn THANK em nhiệt tình nhé.Cho em nhanh lên cấp cái.Cấp em lẹt đẹt quá.Có gắng chăm chỉ lên VZ

nganha_7x

Bạn ơi, đây là bản bao nhiêu vậy? Có hoạt động trên word 2010 không?

Mình cài Uofice 1.3 nhưng nó không dùng được trên Word 2010

nxqd_3051990

Dùng thử phát xem thế nào, vì đôi lúc chuyển word thì dễ chứ chuyển ppt bằng tay thì mất thời gian lắm, thank nhé

disney_showroom

bản này hoạt động trên tất cả các bản word các bạn nhé

Không dùng unikey cũng có chức năng chuyển đổi tương tự nhưng không tiện bằng cái này :d

Kwan

Mình cũng bị lỗi như bạn babytol, không biết lỗi gì tức quá gữ Office đi cài lại là được

pe_bau

sao mình cài trong excel 2007 thì được, còn word 2007 thì không được, chả thấy cái addin của word trên thanh toolbar

Mình cũng bị lỗi như bạn babytol, không biết lỗi gì tức quá gữ Office đi cài lại là được bác thử đã làm như thế này chưa!?

word 2010

word options ->Trust Center ->Protected View: bỏ hết các tùy chọn ->OK

andychuot

Uoffice hay Unikey... có nhược điểm là chỉ chuyển đổi được qua lại hai bảng mã với nhau thôi. Trong một file chứa nhiều bảng mã khác nhau mà chuyển toàn bộ văn bản là "toi" ngay. Có một tiện ích mà khi chuyển đổi, các bạn không cần quan tâm đến bảng mã ban đầu (nguồn) là gì, nó sẽ chuyển hết cho bạn về Unicode, mặc định là font Times New Roman, đó là tiện ích OvniConv của Openoffice. Tất nhiên là bạn phải cài Openoffice rồi. Rất tiện nhưng hơi ... cồng kềnh. Không dùng nhiều nhưng để dùng khi cần.

OvniConv :

Openoffice :

Khi chuyển về Unicode rồi, bạn có thể chuyển đổi về TCVN3 hay các bảng mã khác cho toàn bộ văn bản.

gvr_vergil

Nếu chỉ đơn thuần chuyển qua font Unicode thì bạn nên dùng phần mềm này:

Uconvertv Desktop:

Mình đã dùng rồi, rất ổn!

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác