hongthao_vn2001

►EpicCraft◄

Đây là một modpack khá hay của Minecraft.Nó khiến Minecraft trở nên khó đỡ hơn và việc sinh tồn trông giống thật hơn.Thật như thế nào ? Con người ai cũng phải ăn uống để sống sót trong EpicCraft cũng vậy khi đói bạn phải ăn nếu ăn nhiều và liên tục 1 loại thực phẩm hay ăn thịt sống bạn sẽ bị bội thực.Khi khát bạn phải uống nước nhưng nếu uống nước biển bạn sẽ chết nhanh hơn vì mất nước.Sống ở vùng lạnh mà không có lửa bạn sẽ chết cóng.Đi đào mỏ nếu ở trong hang sâu quá lâu bạn sẽ chết vì mất oxy do các loại khí khoáng sản có trong hang.Trong EpicCraft có rất nhiều loại thú rừng và quái vật lạ mắt mà trong Minecraft không có nhưng đó mới là vấn đề vì đa số bọn chúng đều muốn thông bạn.Còn nhiều điều thú vị khác đang chờ bạn khám phá trong EpicCraft

Bước 1: Đầu tiền các bạn cần cài java vào máy:

Open link in new tab để lấy link

Bước 2: các bạn download cái FTB launcher (Feed The Beast Launcher) về rồi giải nén ra:

Open link in new tab để lấy link

Bước 3: Vào folder vừa giải nén chạy file FTB_Cr-acked_1.4.3.jar

Bước 4: Tạo 1 cái Profile

Bước 5: Vào Options chọn đường dẫn đến nơi bạn muốn cài đặt game vào đó

Bước 6: Bật qua tab 3RD PARTY PACKS tìm và chọn cái EpicCraft xong bấm Launch

Bước 7: Bây giờ chỉ việc ngồi chờ nó download + càimod và các thứ linh tinh khác.Xong thì vào game chơi thôi/.

Chú ý: Sau khi làm xong bước 6 nó sẽ tự động download + càicác thứ vào máy.Sau khi download + càixong nó sẽ tự mở game lên luôn.Khi game vừa mở lên sẽ bị not responding (đoạn có chữ Mojang) nhưng các bạn đừng lo vì nó đang load mod, cái EpicCraft này chứa 165 cái mod lớn nhỏ nên load game lâu và bị treo máy là điều khó tránh khỏi.

các bạn lưu ý là trong EpicCraft có một số item không dùng công thức craft cũ được đâu đó nha

Bấm nút E sẽ có một cái List Item trong đó có công thức Craft Item các bạn xem qua để biết cách craft đồ

Riêng cuốc, cuốc đá, rìu, kiếm,... craft theo công thức cũ vẫn được nhưng sẽ dễ hỏng. các bạn cần có cái khuôn thì craft mấy thứ này xài mới bền.Để biết thêm các bạn xem mấy cái video ở phần gameplay nha

Video BHGaming (Mũ Đen) chơi EpicCraft

các bạn xem đi để biết cách chơi.

Tập 1

Tập 2

Tập 3

Tập 4

sinner_blog

Lag không vậy thớt... máy em yếu lắm. Ram phải trên 2GB không là vào game không được

zik_xauxi

sao làm i chang mà toàn báo invalid username or password là sao bác thớt Chụp hình cái đơn Create Profile cho mình xem đi

p/s: Teamview cũng được

kawaii_4me

hình đây :'( không biết làm sao hĩ Ngay chỗ Username/Email Address bạn dùng email đi nha.Đặt như vậy không được đâu

Placido

Ngay chỗ Username/Email Address bạn dùng email đi nha.Đặt như vậy không được đâu vẫn không được bác ơi :'(

vẫn không được bác ơi :'( Cái FTB của bạn đang dùng là hàng bản quyền phải mua mới login được.Bạn dùng FTB Cr-ack của mình đi.Link FTB mình đặt trong tấm hình Mega á bạn click vào hình để lấy link

p/s: Để mình fix topic lại để nhiều người lại tưởng k có link

kissofwindxxi

Bạn tải cái FTB của mình sao k tải mà tải cái đó.Cái FTB của bạn đang dùng là hàng bản quyền phải mua còn FTB của mình là hàng Cr-ack.Link FTB mình đặt trong tấm hình Mega á bạn click vào hình là ra link bạn coi link lại hộ, mình bấm vào cái hình mega toàn ra link ảnh ko, không có link down @@, vậy mình mới phải google kiếm đó T_T

chichay2010

bạn coi link lại hộ, mình bấm vào cái hình mega toàn ra link ảnh ko, không có link down @@, vậy mình mới phải google kiếm đó T_T Để mình fix lại.Lỗi code

Link nè bạn:

kute_0o0

Để mình fix lại.Lỗi code

Link nè bạn: Thank rất nhiều

Các chủ đề có liên quan khác