Satordi

Study giúp bạn phản xạ tự động với 4 bước Học, Luyện, Kiểm, Ôn “Từ vựng tiếng Anh”

Study tăng cường khả năng phản xạ của giao tiếp tự nhiên. Từ mới xuất hiện logic giúp phản xạ thị giác và tri giác, nghe phát âm giọng chuẩn giúp phản xạ chính xác khứu giác.

Phương pháp khoa học + cách học thú vị + phản xạ logic + tạo hứng thú giúp bạn nhanh chóng nắm vững từ mới, lưu chúng lâu hơn vào bộ nhớ vĩnh viễn của bạn để biến thành kiến thức của bạn suốt đời.

Giao diện của Study

Study hoạt động tốt trên windows XP, windows 7, windows 8 32/64-bit.
Download:

Tăng cường “Bản đồ âm thanh” với Study

Study rất dễ sử dụng, tự động phản xạ Học và Ôn thôi cũng giúp bạn nắm vững từ vựng nhẹ nhàng.

Study cũng linh hoạt với nhiều chức năng tăng cường. Nếu muốn nhuần nhuyễn, bạn có thể làm Kiểm tra và Luyện thêm với 3 chức năng luyện.

Phản xạ Logic

Khi học, Study sẽ hiển thị logic lần lượt theo các bước:

1. Hiển thị Từ và Nghĩa – bạn học nghĩa thông dụng nhất của từ.

2. Hiển thị Nghĩa và Từ – bạn học và phản xạ ngược từ với nghĩa.

3. Hiển thị Từ – bạn phản xạ nghĩa.

4. Hiển thị Nghĩa – bạn phản xạ ngược từ.

5. Chỉ nghe âm thanh – bạn hình dung và phản xạ từ.

Bạn có thể chọn phản xạ riêng với 1 kiểu hiển thị bằng cách bấm vào nếu muốn.

Chuẩn phát âm giọng Mỹ và giọng Anh

Mỗi ngày bạn có thể chỉ dành 5′ đến 10′ để học, nhưng phải đều đặn.

Nếu bạn có thời gian và muốn hoàn thành sớm mục tiêu, bạn có thể tăng số từ học trong ngày.

Mặc định, Study phát âm chuẩn Giọng Mỹ, bạn có thể thay đổi bây giờ hay bất cứ lúc nào ở tùy chọn

Tăng giảm tốc độ phản xạ

Khi đã thuộc từ, bạn có thể thay đổi tốc độ để tăng khả năng phản xạ nhanh

Bạn có thể tăng giảm: thời gian hiển thị từ (11 giây), thời gian từ tiếp theo xuất hiện (4 giây), số lần muốn phản xạ nhanh (3 lần).

Để tăng, bạn nhấn và giữ chuột trái.

Để giảm, bạn nhấn và giữ chuột phải.

Thu âm

Sử dụng thường xuyên chức năng ghi âm và so sánh của Study sẽ giúp lưỡi và cơ miệng của bạn ngày càng linh hoạt hơn.

Bạn đọc to, rõ, đúng trọng âm và bắt chước phát âm chuẩn của người bản xứ nhé.

Đầu tiên sẽ không giống nhưng khi bắt chước bạn sẽ nghe và nhớ phát âm của từ. Sẽ đến lúc lưỡi và cơ miệng của bạn linh hoạt, bạn sẽ nói trôi chảy.

Rất quan trọng: Bạn nhớ luôn luôn phát âm âm cuối của từ.

Luyện với từ chọn lọc

Quá trình học của bạn sẽ được lưu lại để theo dõi.

Bạn có thể chọn từ bạn yêu thích để luyện phản xạ riêng với những từ đó.

Quá hay cho 1 phần mềm Việt

huucong246

Đây là phần mềm học từ vựng dạng phản xạ bên góc phải màn hình nha bạn. Mình dùng nhiều phần mềm nhưng thấy nó hiệu quả nhất.

Mình đang dùng nó để học luôn tiếng Nhật.
thanks bạn, dạo này nở rộ phần mềm học TA quá chừng

ha_dangyeu

Study giúp bạn phản xạ tự động với 4 bước Học, Luyện, Kiểm, Ôn “Từ vựng tiếng Anh”

Study tăng cường khả năng phản xạ của giao tiếp tự nhiên. Từ mới xuất hiện logic giúp phản xạ thị giác và tri giác, nghe phát âm giọng chuẩn giúp phản xạ chính xác khứu giác.

Phương pháp khoa học + cách học thú vị + phản xạ logic + tạo hứng thú giúp bạn nhanh chóng nắm vững từ mới, lưu chúng lâu hơn vào bộ nhớ vĩnh viễn của bạn để biến thành kiến thức của bạn suốt đời.

Giao diện của Study

Study hoạt động tốt trên windows XP, windows 7, windows 8 32/64-bit.
Download:

Tăng cường “Bản đồ âm thanh” với Study

Study rất dễ sử dụng, tự động phản xạ Học và Ôn thôi cũng giúp bạn nắm vững từ vựng nhẹ nhàng.

Study cũng linh hoạt với nhiều chức năng tăng cường. Nếu muốn nhuần nhuyễn, bạn có thể làm Kiểm tra và Luyện thêm với 3 chức năng luyện.

Phản xạ Logic

Khi học, Study sẽ hiển thị logic lần lượt theo các bước:

1. Hiển thị Từ và Nghĩa – bạn học nghĩa thông dụng nhất của từ.

2. Hiển thị Nghĩa và Từ – bạn học và phản xạ ngược từ với nghĩa.

3. Hiển thị Từ – bạn phản xạ nghĩa.

4. Hiển thị Nghĩa – bạn phản xạ ngược từ.

5. Chỉ nghe âm thanh – bạn hình dung và phản xạ từ.

Bạn có thể chọn phản xạ riêng với 1 kiểu hiển thị bằng cách bấm vào nếu muốn.

Chuẩn phát âm giọng Mỹ và giọng Anh

Mỗi ngày bạn có thể chỉ dành 5′ đến 10′ để học, nhưng phải đều đặn.

Nếu bạn có thời gian và muốn hoàn thành sớm mục tiêu, bạn có thể tăng số từ học trong ngày.

Mặc định, Study phát âm chuẩn Giọng Mỹ, bạn có thể thay đổi bây giờ hay bất cứ lúc nào ở tùy chọn

Tăng giảm tốc độ phản xạ

Khi đã thuộc từ, bạn có thể thay đổi tốc độ để tăng khả năng phản xạ nhanh

Bạn có thể tăng giảm: thời gian hiển thị từ (11 giây), thời gian từ tiếp theo xuất hiện (4 giây), số lần muốn phản xạ nhanh (3 lần).

Để tăng, bạn nhấn và giữ chuột trái.

Để giảm, bạn nhấn và giữ chuột phải.

Thu âm

Sử dụng thường xuyên chức năng ghi âm và so sánh của Study sẽ giúp lưỡi và cơ miệng của bạn ngày càng linh hoạt hơn.

Bạn đọc to, rõ, đúng trọng âm và bắt chước phát âm chuẩn của người bản xứ nhé.

Đầu tiên sẽ không giống nhưng khi bắt chước bạn sẽ nghe và nhớ phát âm của từ. Sẽ đến lúc lưỡi và cơ miệng của bạn linh hoạt, bạn sẽ nói trôi chảy.

Rất quan trọng: Bạn nhớ luôn luôn phát âm âm cuối của từ.

Luyện với từ chọn lọc

Quá trình học của bạn sẽ được lưu lại để theo dõi.

Bạn có thể chọn từ bạn yêu thích để luyện phản xạ riêng với những từ đó.

Quá hay cho 1 phần mềm Việt Thớt toàn giới thiệu không mà không có hướng dẫn cách download? cách cài đặt? về và cách học như thề nào? cũng nhưng không nói rõ phần mền có phí hay không? .....

Thank bro nguyenvudoan đã góp ý. Mình copy từ trang web kooldic.com nên thông tin chưa đầy đủ.
Download:

Cách cài đặt:

Sau khi download file study-3.0.zip, các bạn mở và chạy file study-3.0.exe để tiến hành cài đặt. Bấm Next là được.

Phí phiếc:

Sau khi cài là bạn bắt đầu học luôn, phần mềm miễn phí bài học 100 từ cơ bản. các bạn mua Key nếu cần, chưa thấy Cr-ack nhưng ai không có tiền thì xin Key thử xem.

Cách học:

Phần mềm hiển thị những từ bạn cần học ở bên góc phải màn hình, từ nào biết rồi không cần học nữa thì bạn bấm đôi chuột để đánh dấu biết. Nói chung cách học đơn giản vậy thôi nên dễ nắm bắt và dễ học.

Cái hay:

Có sẵn danh sách từ nên mình chỉ cần thêm và học. Nó có chức năng phản xạ logic theo mình là rất có ích. Thường thì mình học xong 1 từ không chắc là thuộc nên thường nhờ bạn đố lại. Nhưng có phần mềm này thì mình chỉ cần phản xạ khi Study đưa ra nghĩa. Chẳng hạn mình học December là tháng 12. Study sẽ hiển thị Tháng 12 và chờ 3 giây để mình đoán từ. (nếu muốn thay đổi thời gian hay các chế độ hiển thị khác thì bấm chuột phải chọn Control Panel)

bạn edit #1 luôn để các bạn dễ thấy Thank bro nguyenvudoan đã góp ý. Mình copy từ trang web kooldic.com nên thông tin chưa đầy đủ.
Download:

Cách cài đặt:

Sau khi download file study-3.0.zip, các bạn mở và chạy file study-3.0.exe để tiến hành cài đặt. Bấm Next là được.

Phí phiếc:

Sau khi cài là bạn bắt đầu học luôn, phần mềm miễn phí bài học 100 từ cơ bản. các bạn mua Key nếu cần, chưa thấy Cr-ack nhưng ai không có tiền thì xin Key thử xem.

Cách học:

Phần mềm hiển thị những từ bạn cần học ở bên góc phải màn hình, từ nào biết rồi không cần học nữa thì bạn bấm đôi chuột để đánh dấu biết. Nói chung cách học đơn giản vậy thôi nên dễ nắm bắt và dễ học.

Cái hay:

Có sẵn danh sách từ nên mình chỉ cần thêm và học. Nó có chức năng phản xạ logic theo mình là rất có ích. Thường thì mình học xong 1 từ không chắc là thuộc nên thường nhờ bạn đố lại. Nhưng có phần mềm này thì mình chỉ cần phản xạ khi Study đưa ra nghĩa. Chẳng hạn mình học December là tháng 12. Study sẽ hiển thị Tháng 12 và chờ 3 giây để mình đoán từ. (nếu muốn thay đổi thời gian hay các chế độ hiển thị khác thì bấm chuột phải chọn Control Panel)

Có bài tiếng Anh cho plateaus ở đây:

Now a plateau in learning is something that all of you have experienced. Because it’s normal when we learn that we learn a lot suddenly and then we have a plateau, a flat spot. It feels like we’re not learning, right? We’re studying, we’re studying, we’re studying, but we feel like we’re not improving.

And that happens for a while and then suddenly, boom, we go up again. We start learning fast, fast, fast and then another plateau, right? We’re trying to learn and we’re studying and we’re studying, but nothing seems to be happening, another flat part. And then, boom, we go up again and we start learning very fast.

Các chủ đề có liên quan khác