Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Thiết kế quy trình công nghệ chế tạo rõ hơn nắp hộp khởi động động cơ

LỜI NÓI ĐẦU
Hiện nay , ngành Cơ khí nói chung và ngành Cơ khí Chế tạo máy nói riêng đóng vai trò hết sức quan trọng trong sự nghiệp công nghiệp hoá hiện đại hoá đất nước. Nhiệm vụ của ngành Công nghệ Chế tạo máy là định ra quy trình công nghệ chế tạo các sản phẩm cơ khí phục vụ cho mọi lĩnh vực của đời sống xã hội. Do đó, việc phát triển ngành Công nghệ Chế tạo máy đã và đang là mối quan tâm đặc biệt của Đảng và Nhà nước ta.
Phát triển ngành Công nghệ Chế tạo máy phải được tiến hành đồng thời với việc phát triển nguồn nhân lực và các trang thiết bị hiện đại. Trong đó, việc trước tiên là phải đào tạo ra một đội ngũ kỹ sư cơ khí và cán bộ kỹ thuật có trình cao, có thể vận dụng những kiến thức đã học để giải quyết các vấn đề cụ thể thường gặp trong sản xuất, sửa chữa và sử dụng.
Môn học Công nghệ Chế tạo máy có vị trí quan trọng trong chương trình đào tạo kỹ sư và cán bộ kỹ thuật về lĩnh vực thiết kế, chế tạo máy và trang bị cơ khí phục vụ các ngành kinh tế như: công nghiệp, nông nghiệp, giao thông vận tải,….
Để giúp sinh viên nắm vững được kiến thức cơ bản của mộ học và làm quen với nhiệm vụ thiết kế; trong chương trình đào tạo, đồ án công nghệ chế tạo máy là một phần không thể thiếu được của sinh viên khoa Cơ khí khi kết thúc môn học.
Trong đồ án này, nhiệm vụ của em được giao là:
“ Thiết kế quy trình công nghệ chế tạo chi tiết nắp hộp khởi động động cơ”
Nội dung của đồ án bao gồm các công việc như: xác định dạng sản xuất, xác định phương pháp chế tạo phôi, thiết kế quy trình công nghệ gia công chi tiết, thiết kế đồ gá….
Sau một thời gian tìm tòi, thiết kế và với sự chỉ bảo tận tình của thầy giáo, đến nay em đã hoàn thành xong đồ án môn học Công nghệ chế tạo máy. Tuy nhiên, trong quá trình tính toán, thiết kế sẽ khó tránh khỏi những sai sót do thiếu thực tế và kinh nghiệm. Rất mong nhận được sự chỉ bảo của các thầy cô giáo trong bộ môn và sự đóng góp ý kiến của các bạn sinh viên.

PHẦN THUYẾT MINH
CHƯƠNG 1
PHÂN TÍCH CHI TIẾT GIA CÔNG VÀ ĐỊNH DẠNG SẢN XUẤT
I. Phân tích chức năng và điều kiện làm việc của chi tiết
Chi tiết nắp hộp khởi động động cơ:( hình 1)

Hình 1: Bản vẽ chi tiết
- Dựa vào bản vẽ chi tiết ta thấy nắp hộp khởi động động cơ là thuộc chi tiết dạng hộp. Nắp hộp khởi động động cơ là một bộ phận không thể thiếu của mỗi động cơ.

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

- Bạn nào có tài liệu gì hay , up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, , đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

roskill

Chào bạn, mình đang rất cần quy trình công nghệ chế tạo này, bạn có thể gửi cho mình xin file word+ file cad chọn bộ của nó được không. Nếu có thể gửi cho mình xin vào mail : [email protected]. tks bạn nhiêu lắm

rica17

Trích dẫn từ roskill:
Chào bạn, mình đang rất cần quy trình công nghệ chế tạo này, bạn có thể gửi cho mình xin file word+ file cad chọn bộ của nó được không. Nếu có thể gửi cho mình xin vào mail : [email protected]. tks bạn nhiêu lắm

Chỉ có bản doc mà trong đó có bản vẽ mà

roskill

Trích dẫn từ rica17:
Trích dẫn từ roskill:

Chỉ có bản doc mà trong đó có bản vẽ mà

mình cần cả file cad có các sơ đồ nguyên công, đồ gá, lồng phôi nữa. dù sao cũng tks bạn nhé :grin::grin:

daigai

Well-Known Member
Re: Thiết kế quy trình công nghệ chế tạo rõ hơn nắp hộp khởi động động cơ

Bài này gốc người ta chỉ chia sẻ cái file doc. Bạn tìm bài khác xem, cần thì mình down cho

roskill

Re: Thiết kế quy trình công nghệ chế tạo rõ hơn nắp hộp khởi động động cơ

Trích dẫn từ daigai:
Bài này gốc người ta chỉ chia sẻ cái file doc. Bạn tìm bài khác xem, cần thì mình down cho

hiện tại mình không tìm dc nó ở đâu cả :blush: :blush:

Các chủ đề có liên quan khác