203_c10

Em đang chép dữ liệu vào máy tính, do cái máy tính bị virus nên đứng máy, em phải reset máy tính. Khi reset máy tính xong.

Gắn ổ cứng vào máy tính nó đơ đơ cái ổ đĩa di dộng tự thoát ra. Nhiều lúc đơ nhưng không thoát mở Disk Management thì thấy nó ghi Bad disk nguyên ổ. Em creat ổ đĩa hay format thì nó đơ đơ cái tự thoát ra lun. Vậy là nó bị hư lun rồi hả mấy anh, có sửa được không

php_vn

Để hạn chế lây lan mã độc , bạn boot vào mini windows bạn thao tác thử xem ổ cứng có làm việc không , và quết VR ở môi trường cứu hộ cho an toàn

frigidmoon

Bạn thử dùng đĩa Boot kiểm tra lại xem bị bad đến đâu. nếu ít thì dồn lại còn nặng quá thì đầu tư cái mới

Giờ sợ là trong windows của bạn vẫn còn virus nên có thể ổ cứng di dộng hoạt động không chính xác.

Để chắc ăn thì bạn kiếm cái đĩa Hiren hay đại loại thế mà có Mini Windows XP, 7, 8 gì được hết, boot vào cái Mini Windows đó rồi cắm ổ cứng di động vào xem nó có nhận không, có hoạt động. Nếu không thì có lẽ phải chia buồn với bạn rồi

tutuanthanh17

gắn vào windows mini nó cũng vậy ạ, creat hay format là đơ đơ cái tự thoát ra lun. Nó mà vứt chắc em sài usb quá, nhẹ với bền hơn

Nhân tiện máy em mới vô tiệm diệt virus ạ, anh kĩ thuật bảo máy em bị nặng lắm, nên xóa cài lại rồi diệt. Ảnh sửa xong rồi, em đem về sử dụng được 1 tuần bình thường, bây giời sài hay bị lỗi và màn hình xanh ạ. Lỗi kêu reset explorer liên tục, rồi hay bị close program( mở lên báo kêu close program), crash mấy trình duyệt web lắm ạ, còn màn hình xanh thì 7 đến 10 lần sử dụng là bị 1 lần. Nhưng mà khởi động lại 1 hay 2 lần thì nó bình thường, không có hiện lỗi. Còn crash trình duyệt, thì em uninstall, reset máy cài lại trình duyệt thì bình thường, nhưng vài bữa lại như cũ. Vậy là máy em bị virus nữa rồi hả mấy anh.

saobangmuaha266

lõi màn hình xanh thường do lỗi không tương thích phần cứng ( không tương thích RAM or card màn hình ) và lỗi HĐH windown muốn hết dùng bản ghost khác ghost lại vẫn bị là do phần cứng không tương thích. or lên tẳng win7 để né màn hình xanh. còn cái ổ cứng mà hiển thị BAD DISK rồi thì cố gắng hết khả năng lấy dữ liệu quan trọng ra chứ đừng mất thời gian vào cái thằng HIV trợ tim cho nó được thời gian củng chết à. mua cái ổ khác mà dùng cho khỏe. mình củng có 1 ổ BAD DISK khi đang dùng Partition Magic 7.5 chia ổ đĩa, đang chia nó làm cái phụp BAD DISK đen xì nguyên ổ,thế là chỉ còn cách đem đi bỏ vào sọt.

gắn vào windows mini nó cũng vậy ạ, creat hay format là đơ đơ cái tự thoát ra lun. Nó mà vứt chắc em sài usb quá, nhẹ với bền hơn

Nhân tiện máy em mới vô tiệm diệt virus ạ, anh kĩ thuật bảo máy em bị nặng lắm, nên xóa cài lại rồi diệt. Ảnh sửa xong rồi, em đem về sử dụng được 1 tuần bình thường, bây giời sài hay bị lỗi và màn hình xanh ạ. Lỗi kêu reset explorer liên tục, rồi hay bị close program( mở lên báo kêu close program), crash mấy trình duyệt web lắm ạ, còn màn hình xanh thì 7 đến 10 lần sử dụng là bị 1 lần. Nhưng mà khởi động lại 1 hay 2 lần thì nó bình thường, không có hiện lỗi. Còn crash trình duyệt, thì em uninstall, reset máy cài lại trình duyệt thì bình thường, nhưng vài bữa lại như cũ. Vậy là máy em bị virus nữa rồi hả mấy anh. Có hay down load hay vào xem xxx không? Nếu không thì cài lại 1 bản windows sạch sẽ mà dùng chứ dùng bản ghost của người khác mà không tương thích thì hay bị màn hình xanh lắm.

Các chủ đề có liên quan khác