Xin chào mọi người:

E vừa mới mua main:gigabyte p81-d3 và ổ HDD SATA western 1TB. Em dùng usb boot 15.2 vào windows mini( XP + 7pe) nhưng đều không thấy ổ cứng. Trong bios có nhận ổ cứng nhé.

Vậy ai có cách nào khắc phục giúp e với, đây là máy mới thì không sao, nhưng với trường hợp máy cũ mà vào không nhân ổ cứng thì không backup được dữ liệu ra

Thanks

khoanguyenkind

Xin chào mọi người:

E vừa mới mua main:gigabyte p81-d3 và ổ HDD SATA western 1TB. Em dùng usb boot 15.2 vào windows mini( XP + 7pe) nhưng đều không thấy ổ cứng. Trong bios có nhận ổ cứng nhé.

Vậy ai có cách nào khắc phục giúp e với, đây là máy mới thì không sao, nhưng với trường hợp máy cũ mà vào không nhân ổ cứng thì không backup được dữ liệu ra

Thanks Nêúu máy của bạn HDD đang chạy GPT boot uefi thì có thể hr boot không nhận thấy, winpe 64bit có hổ trợ UÈFI mới nhận biết HDD GPT

vovongtinhyeu

Không chạy GPT boot UEFI đâu bạn. Ổ HDD mới mà, mình cắm ổ cứng ngoài của mình cài luôn windows chuẩn MBR nên ổ cứng không fai chuẩn GPT.

Không chạy GPT boot UEFI đâu bạn. Ổ HDD mới mà, mình cắm ổ cứng ngoài của mình cài luôn windows chuẩn MBR nên ổ cứng không fai chuẩn GPT. Ồ vậy thì có khi ổ cứng chưa định dạng nên windows không nhận biết , vì nó chưa có partition

gdpt_kyvien_nt

Ồ vậy thì có khi ổ cứng chưa định dạng nên windows không nhận biết , vì nó chưa có partition Không phải vậy đâu bạn. Vì khi mình cài xong thì mình thử vào mini windows bằng usb vẫn không thấy ổ cứng

Chưa phần vùng mà @@ không fai vậy bạn nhé, khi mình cài xong mik dùng usb boot để vào mini windows nhưng cug không thấy ổ cứng.

Jeanelle

Ý của bạn là mình dùng mini wizard partition 8 để tạo phân vùng ah ý mấy bạn trên hỏi ổ HDD SATA western 1TB của bạn đã được tạo phân vùng chưa, nếu nó trắng tinh thì windows nào mà thấy nó

Các chủ đề có liên quan khác