mình cần vào cái đó để lấy 1 số thông tin nhưng không biết kiểu gì hôm nay truy cập vào thì nó hiện lên thông báo này
trước đó em cũng vào được nhưng không biết bấm cái gì lại bị tịt luôn, tại chơi game lag quá nên thử vào thay đổi 1 số thông số của nó xem thế nào, ai biết cách fix giúp em với ạ

Audwine

Cái này làm gì pải địa chỉ máy chủ của FPT hả bạn, đây là địa chỉ để đăng nhập vào Modem.Bạn có mạng hay không có mạng thì vẫn đăng nhập được vào đây , chỉ khi kết nối giữa máy tính và moden có trục trặc thì mới không đăng nhập được thôi.

Vì vậy bạn kiểm tra laị cổng liên kết 2 đầu và dây nối ( cũng có thể do moden bị hư hỏng, bạn có thể mang lên trung tâm FPT thay thế và nhớ mang theo hợp đồng )

Steven

Của t là vnpt cũng dùng cái này mã đấy, FPT cũng thế à

Máy bạn có vào được mạng không thế, nếu không thì do dây dợ đâu rồi.

Nếu vẫn vào được mạng thì không phải do dây:

Khả năng 1: Do lỗi, bạn reset modem là được, cái lỗi nhỏ đằng sau ý, cắm tăm vào 10s rồi thả ra đợi nó reset.

Khả năng 2: Bạn nhầm mã, như vnpt mình dùng, mỗi loại modem sẽ có đoạn mã khác nhau để vào, cái mã trên ở vnpt là dùng cho modem Tp-link trắng.

không mình vẫn vào mạng ngon lành cành đào, mình chỉ vào cái địa chỉ đó để quản lý modem thôi, chẳng hạn như khi thằng bạn xem phim lag quá thì vào cho nó mất mạng cho đỡ lag nhưng hôm qua k biết bấm gì thì lại không thể vào được nữa chứ

Weallere

Bạn dùng wifi hay cáp kết nối trực tiếp với modem? Hay đơn giản rs modem lại là dc đó mà.

Chắc là bạn muốn vào web quản lý moderm

Bạn có chắc là vào đúng địa chỉ default gateway không

Đang bận nên không nói rõ được . Bạn xem cách giải quyết như hình bên dưới thử

Curtiss

trời mình không hiểu lắm, mấy hôm trước vào được nhưng nghịch cái gì trong cái đó thì bị tịt luôn, hix

freeze.nature

bạn này giống mình . Mạng vào vẫn ngon lành cành đào nhưng không vào 192.168.1.1 được . Mình cũng xài FPT luôn .

Tomas

Đây là địa chỉ để đăng nhập vào Modem mà

Bạn thử xem lại trong default gateway thử

tink_private

bạn này giống mình . Mạng vào vẫn ngon lành cành đào nhưng không vào 192.168.1.1 được . Mình cũng xài FPT luôn . Chỉ cần restart,reset lại mô đầm hay đơn giản hơn là rút cái dây điện mô đầm ra rồi cắm lại,đảm bảo 100% là vào được.

pinochio1994

rest mô đâm mấy lần rồi mà vẫn như vậy . Khổ thật chắc phải gọi mấy ông hỗ trợ FPT xuống quá .

@ kupjndepzaj's : vào đó để đặt pass wifi chứ làm gì đâu bạn . do mình xài chung Modem và wifi luôn

Các chủ đề có liên quan khác