Cisco

Chào các bác, tình hình là em đang làm 1 cái slide cho môn học, nhưng em thấy mấy cái theme cho silde có sẵn trong PowerPoint không được đẹp lắm, mà tìm trên microsoft thì cũng thế. các bạn ai có theme cho PP đẹp thì cho em xin với. Mà file theme đó có đuôi là .thmx, tiện thể cho em hỏi là mình có thể tạo ra 1 file có đuôi là .thmx không nhỉ, (em chuyển đuôi .jpg của 1 cái ảnh để thử thì cũng đổi được nhưng khi browse vào PP thì không được, nó báo lỗi), Ai biết thì giúp mình với nhé

nuyenchi

Chào các bác, tình hình là em đang làm 1 cái slide cho môn học, nhưng em thấy mấy cái theme cho silde có sẵn trong PowerPoint không được đẹp lắm, mà tìm trên microsoft thì cũng thế. các bạn ai có theme cho PP đẹp thì cho em xin với. Mà file theme đó có đuôi là .thmx, tiện thể cho em hỏi là mình có thể tạo ra 1 file có đuôi là .thmx không nhỉ, (em chuyển đuôi .jpg của 1 cái ảnh để thử thì cũng đổi được nhưng khi browse vào PP thì không được, nó báo lỗi), Ai biết thì giúp mình với nhé file theme đuôi là .thmx là của Office 2007, mình chưa dùng bản 2010 nên cũng không rõ.

Để tạo theme của riêng bạn:

- Chọn một ảnh làm nền (background): Bạn nháy chuột phải vào Slide muốn có ảnh nền rồi chọn Format Background....

- Đặt các ô chứa nội dung theo ý bạn.

- Trong nút Office button (góc trên cùng bên trái) chọn Save: Trong phần Save as type bạn chọn là Office Theme (.thmx).

Thế là xong.

Bạn để chế độ hiện phần mở rộng của File thì sẽ thấy rõ hơn

Thân và chúc thành công

candy_ctl

thanK các bạn nhà mình nhìu nhé! cũng ok đó?

---------- Bài thêm lúc 09:02 ---------- Bài trước là lúc 09:01 ----------

có bác nào biết làm theme mà mình có thể ghi chữ lên theme được ko! chỉ cho mình với!

Với 2010 bạn mở 1 slide mới, click chuột phải chọn Format Background. Ở tab fill bạn chọn Picture or texture fill, rồi mục Insert from hiện lên. Bạn nhấn file rồi chọn hình ảnh làm nên rùi apply là xong . Theme chính là bức ảnh bạn chọn đó. Chúc vui

Các chủ đề có liên quan khác