mình có cài dùm con laptop sony, mình cài bằng usb, nhưng lúc vào tới phân vùng ổ đĩa, thì bị lỗi ; tạm dịch là "windown không thể cài trên phân vùng này", mình thử tất cả cac phân vùng đều không cài được, đã chuyển sang cài bằng đĩa nhưng cũng bị như thế, có bác nào biết cách sửa ko,

chắc ko, do lúc đầu có 3 ổ, mình format ổ để cài windows nhưng không được, sau đó format tiếp ổ nữa, nhưng cũng không được luôn, h còn ổ quang trọng, nên cũng chưa format, nhưng lúc mình kích lên ổ đó nó cũng hiện không thể cài lên phân vùng này luôn mà.

vitga_11a2

mình có cài dùm con laptop sony, mình cài bằng usb, nhưng lúc vào tới phân vùng ổ đĩa, thì bị lỗi ; tạm dịch là "windown không thể cài trên phân vùng này", mình thử tất cả cac phân vùng đều không cài được, đã chuyển sang cài bằng đĩa nhưng cũng bị như thế, có bác nào biết cách sửa ko, chịu mất dữ liệu thôi bác ạ, fomat tất cả rồi sau chia ổ lại thôi

muonline

chắc ko, do lúc đầu có 3 ổ, mình format ổ để cài windows nhưng không được, sau đó format tiếp ổ nữa, nhưng cũng không được luôn, h còn ổ quang trọng, nên cũng chưa format, nhưng lúc mình kích lên ổ đó nó cũng hiện không thể cài lên phân vùng này luôn mà. fomat tất cả, dell tất cả các ổ sau chia lại nhá, chỉ còn cách đó

nh0kjp0_djxjp0

Dùng USB cứu hộ vào windows mini sao lưu dữ liệu rồi format và phân vùng lại ổ cứng đi bạn!

sunflower_axn

fomat tất cả, dell tất cả các ổ sau chia lại nhá, chỉ còn cách đó bác biêt cách nào để lưu dữ liệu lại ko? do lúc đầu format mất ổ C nên h không vào được, mà cài windows cũng không được, nếu đem ra tiệm, người ta cài windows mà không mất dữ liệu được ko, do có mấy cái dữ liệu quan trọng.

Clintwood

Dùng USB cứu hộ vào windows mini sao lưu dữ liệu rồi format và phân vùng lại ổ cứng đi bạn! bạn có link nào hướng dẫn chi tiết ko, mình không faj~ dân cntt

bác biêt cách nào để lưu dữ liệu lại ko? do lúc đầu format mất ổ C nên h không vào được, mà cài windows cũng không được, nếu đem ra tiệm, người ta cài windows mà không mất dữ liệu được ko, do có mấy cái dữ liệu quan trọng. vậy thì bạn seach trên diễn đàn xem, mình không biết cách nào có thể nữa

Brodee

bạn format phân vùng và Avitce cho nó chưa? lúc trước bạn dùng windown gì?

Dalyn

bạn format phân vùng và Avitce cho nó chưa? lúc trước bạn dùng windown gì? format rồi, nhưng active là làm nhưng nào? lúc trước sài windows 7 home premium 64 bit ,

bui_bay012

sony còn nào mà chả có phân vùng phục hồi window

vì hay cài windows bản quyền mà

Trước tiên bạn dùng winpe vào đến môi trường cứu hộ bạn chụp cho vái ảnh của phần mềm chuyên tratiton đang chạy

AOMEI hay MINI TOOL , để xem HDD của máy nó là dạng nào mới có chiều hướng giải quyết tiếp

bị lỗi như này "windows cannot be installed to this disk . this computer 's hardware may not support booting to the disk . ensure that the disk's controller in enabled in the computer 's bios menu " ai biết cách sửa như thế nào ko?

Các chủ đề có liên quan khác