Chào các bạn mình đang làm đồ án tốt nghiệp , nhưng tại sao khi mình gõ công thức tính toán trong word thì có lúc không bị sao, có tính chữ lại đè lên nhau, chữ có lúc to, lúc nhỏ mặc dù mình đã để chung 1 kiểu size

Kiểu như thế này

bình thường

bị lỗi

Mình xin Thank và hậu tạ

nếu dùng equation thì thử nhấp đôi vào công thức rồi nhấn ESC

còn nếu dùng text thì vào format font chọn scale 100%, spacing normal

Bromleah

nếu dùng equation thì thử nhấp đôi vào công thức rồi nhấn ESC

còn nếu dùng text thì vào format font chọn scale 100%, spacing normal Thank bạn rất nhiều, nhưng pp nhấn Esc có cái được cái không @@

Chào các bạn mình đang làm đồ án tốt nghiệp , nhưng tại sao khi mình gõ công thức tính toán trong word thì có lúc không bị sao, có tính chữ lại đè lên nhau, chữ có lúc to, lúc nhỏ mặc dù mình đã để chung 1 kiểu size

Kiểu như thế này

bình thường

bị lỗi

Mình xin Thank và hậu tạ Mình thì thường dùng Latex để làm đồ án! Dễ sd hơn word nhiều!

Mình dùng Microsoft Equation 3.0 gõ công thức, sau khi gõ xong, khởi động lại máy thì khi viết thêm nội dung vào sau công thức mình phát hiện ra công thức và chữ không nằm trên cùng 1 hàng (chênh nhau khoảng nửa hàng).

Mình đã cài window lại, cài office lại mà vẫn không được. Mình chịu thua rồi, có bạn nào rơi vào tình trạng này không giúp mình với.!

minhmeo291

[url=http://s383.photobucket.com/user/NTDCHAMPION/media/l1ED7iWord2013.png.html][/url]

Mình sử dụng Word 2013 để tạo form, khi nhập caculation vào thì nó tính ra như thế này là sao nhỉ? Bảo đảm mình nhập công thức hoàn toàn đúng, nhưng sao nó lại ra kết quả lập lại 2 lần như thế nhỉ ???

Các chủ đề có liên quan khác