.:Đã có EConTech Javidic 2008 Final mới nóng hôi hổi vừa thổi vừa ăn đê:.

Bộ từ điển Nhật-Việt Việt-Nhật điện tử Javidic 2007 đã phát hành phiên bản mới ngày 08-08-2008 mang tên là EConTech Javidic 2008 Final.

Với bộ EConTech Javidic 2008 Final này các bạn không cần Cr-ack mà vẫn dùng được thoải mái ( hỗ trợ XP và Vista )

Có thể cài đặt đầy đủ vào trong máy tính và mở nhanh phần mềm bằng phím tắt CTRL+SHIFT+J. ( hỗ trợ XP và Vista )

Cũng có thể copy vào trong ổ cứng máy tính PC, USB để chạy trực tiếp mà không cần cài đặt. ( hỗ trợ XP và Vista )

Thậm chí có thể chạy trực tiếp trên đĩa CD-ROM nếu bạn sợ virut làm hỏng bộ phần mềm tuyệt vời này. ( hỗ trợ XP )

Trường hợp bạn dùng Windows Vista thì không thể chạy trực tiếp trên đĩa CD-ROM mà cần cài đặt vào máy tính hay copy vào trong ổ cứng, ổ USB để dùng trực tiếp một cách bình thường.

Link tải: ( gồm 3 phần nén bằng Winrar, giải nén ra file Javidic2008.iso và ghi ra đĩa CD-ROM nhé)

Mọi vấn đề liên quan đến Javidic 2008 như cài đặt, chạy portable, lỗi hiển thị phông chữ tiếng Nhật, phát âm tiếng Nhật...sẽ được mình giải đáp

các bạn có thể thắc mắc trong topic này, mình sẽ giải đáp tất cả.

- Địa chỉ tải mới:

- Thông tin cập nhật trên trang web:

- Email hỗ trợ: [email protected]

Chúc các bạn học tập tốt tiếng Nhật!

Hướng dẫn giải nén và sử dụng nè:

-Sau khi tải 2 phần về các bạn có 2 file là: Javidic2008.part1.rar và Javidic2008.part2.rar
hãy để 2 cái này cùng 1 thư mục ( không được để ở 2 thư mục khác nhau nhé)
- các bạn cài đặt WinRAR vào máy tính ( nếu có WinRAR rồi thì thôi)
-Chuột phải vào 1 trong 2 phần trên và chọn chức năng giải nén của WinRAR là Extract here để giải nén ra ngay cùng thư mục đó được 1 file mới tên là Javidic2008.ISO
- Với file có đuổi ISO này, các bạn có để ghi nó ra đĩa CD-ROM để dùng, dùng các phần mềm ghi đĩa như Nero burn hay Alcohol.. chọn chế độ ghi file ảnh và chọn tới file ISO này để ghi ra đĩa CD-ROM dùng là tiện nhất ( bạn cần có ổ CD có thể ghi đĩa và 1 đĩa CD trắng, hay mang ra hàng CD_ROM bảo nó ghi hộ cũng được, mất 5 nghìn đồng thôi)
- Nếu bí quá không ghi ra đĩa CD-ROM thì các bạn có thể tiếp tục dùng WinRAR để giải nén file Javidic2008.ISO đó ra 1 thư mục mới để có nội dung của đĩa CD Javidic 2008 Final này
( chuột phải vào file ISO đó và chọn Extract to Javidic2008\ là nó sẽ giải nén vào thư mục mới có tên Javidic2008)
- Sau khi giải nén ra thư mục bạn hãy chạy file AutoCD.exe hình là cờ Việt nhật là biểu tượng của Javidic để thực hiện theo hướng dẫn của mình trong đó
- Nếu muốn cài đặt đầy đủ thì ở mục cài đặt, các bạn kích vào biểu tượng cùng hàng bên tay trái để bắt đầu cài đặt và chọn OK hay NEXT cho đến hết là xong
- Nếu muốn chạy luôn mà không cần cài đặt thì các bạn phải cài đặt phần hỗ trợ phát âm cho Javidic như dòng hướng dẫn của mình có trong đó, sau đó copy thư mục đó tới chỗ nào cho gọn ( ví dụ copy nó vào ổ C thư mục Program files chẳng hạn) và tạo shortcut của file Javidic 2008.exe ra ngoài Desktop cho tiện sử dụng

- Hãy lưu lại file Javidic2008.iso để dùng sau này vì 2 lý do sau:
Thứ nhất, nó là file ảnh của đĩa CD-ROM có thể ghi vào đĩa CD để dùng sau này cho tiện
Thứ hai: tất cả nôi dung trong file ISO được bảo về virut, virut mới chỉ ăn nội dung các file nén ZIP RAR chứ không phá hủy được file ISO, bới vậy nếu máy bạn bị nhiễm virut hỏng mất Javidic 2008 đang chạy thì lại lấy cái file ISO này ra và giải nén được bộ Javidic 2008 Final sạch sẽ không nhiễm virut.

Hi vọng nó có ích với mọi người!

================================================== ======

Tải phần hỗ trợ phát âm tiếng Nhật cho Javidic 2008 trên Windows 7 32bit/64bit

katty2012000

Nếu các bạn thích chạy portable Javidic 2008 thì vào trong đĩa CD và vào trong thư mục CD-ROM:\Program files\EConTech sau đó copy thư mục

Javidic 2008 Final vào ổ cứng, USB hay cứ để trên CD-ROM để chạy portable nhé.( riêng trường hợp chạy trên CD thì sẽ bị lỗi nếu sử dụng Windows Vista, nếu máy bạn dùng Vista, không dùng trực tiếp trên CD-ROM mà copy vào ổ cứng máy tính hay USB và dùng portable như bình thường)

Lưu ý: nếu dùng portable thì trong lần chạy đầu tiên các bạn phải chạy file First Start.exe như hướng dẫn có trên CD, và sau đó cần khởi động lại máy tính để hệ điều hành có thể hiển thị được phông chữ tiếng Nhật trong giao diện làm việc của Javidic 2008.

Have fun...

darkhero_hn

Sau khi tải 3 phần về các bạn được 3 file rar là:

Javidic_2008.part1.rar 99mb

Javidic_2008.part2.rar 99mb

Javidic_2008.part3.rar 67.8 mb

Dùng Winrar để giải nén, chọn file Javidic_2008.part1.rar để Extract ra ta được file Javidic2008.ISO 406 MB

( là file ảnh của đĩa CD-ROM, dùng để ghi ra đĩa CD ), ngoài ra còn kèm theo bộ gõ Unikey 4.0.8 Final mới nhất tương thích với cả XP và Vista.

Tốt nhất là ghi file Javidic2008.ISO ra CD-ROM để dùng cho thuận tiện nhất

Còn nếu chưa ghi được ra CD thì các bạn có thể dùng Winrar để giải nén file Javidic2008.ISO đó ra một thư mục mới trên ổ cứng để cài đặt và sử dụng bình thường.

Bản Javidic 2008 Final này có thể chạy trực tiếp trên CD hay chạy portable mọi lúc mọi nơi và có thể copy vào USB mang theo mình dùng khi cần thiết

bluedolphintv

Úi zùi zùi.

Lần trước có thông tin về portable javidic 2007 anh có nhắn tin báo cho em mừ lần này upload xong chả báo gì cả.

Em đợi lâu lắm rồi, đang tải về đây...thanks sư huynh nhiều nha

có gì em test xong sẽ hỏi sư huynh sau vậy

h_a_t_only

Úi zùi zùi.

Lần trước có thông tin về portable javidic 2007 anh có nhắn tin báo cho em mừ lần này upload xong chả báo gì cả.

Em đợi lâu lắm rồi, đang tải về đây...thanks sư huynh nhiều nha

có gì em test xong sẽ hỏi sư huynh sau vậy Hí hí, anh đã gửi cho mọi người trong diễn đàn như dat9121, palmos, ..samurai1234 mà quên mất gửi cho em.

Sorry nhiều nha...dùng và có gì thì thông báo cho anh nhé

trang_van

Đúng cái đang cần thanks! Dùng rồi thì phát biểu vài câu cho anh em biết đi

Corwyn

cái này hay Tải về chưa mà bảo hay?

Vui lòng đừng spam bài như thế.

Nếu thấy hay thì click vào nút CẢM ƠN nhé, đừng spam bài kiểu này tốn tài nguyên của diễn đàn

peogar_oba

Cái này hay thiệt đó anh ạ.

Nhưng nếu ở file AutoCD để chạy autorun khi đĩa CD vào mà ở 2 mục Chạy Portable và mục chạy first start đó mà cho nó chạy luôn chứ không phải là mở thư mục để mình chọn chạy thì gọn nhẹ hơn được 2 cái click, rất tiện cho những người gà mơg về máy tính anh ạ.

Nếu anh sửa nốt được cái đó thì với em là cực kì hoàn hoàn cái bộ Javidic 2008 này.

Thank anh đã chia xẻ với mọi người

nh03m_ko0l

Sau khi tải 3 phần về các bạn được 3 file rar là:

Javidic_2008.part1.rar 99mb

Javidic_2008.part2.rar 99mb

Javidic_2008.part3.rar 67.8 mb

Dùng Winrar để giải nén, chọn file Javidic_2008.part1.rar để Extract ra ta được file Javidic2008.ISO 406 MB

( là file ảnh của đĩa CD-ROM, dùng để ghi ra đĩa CD ), ngoài ra còn kèm theo bộ gõ Unikey 4.0.8 Final mới nhất tương thích với cả XP và Vista.

Tốt nhất là ghi file Javidic2008.ISO ra CD-ROM để dùng cho thuận tiện nhất

Còn nếu chưa ghi được ra CD thì các bạn có thể dùng Winrar để giải nén file Javidic2008.ISO đó ra một thư mục mới trên ổ cứng để cài đặt và sử dụng bình thường.

Bản Javidic 2008 Final này có thể chạy trực tiếp trên CD hay chạy portable mọi lúc mọi nơi và có thể copy vào USB mang theo mình dùng khi cần thiết Phần 3 mình không dow được, bạn có Link nào khác không cho mình xin với

khongsac2002

cho hỏi chút, nếu muốn sài bản portable thì giải né 3 file nén ra 1 thư mục rồi chạy luôn hay cứ nhất thiết phải ghi ra đĩa CD vậy, nhà mình không có ổ ghi đĩa T_T

Dalyn

cho hỏi chút, nếu muốn sài bản portable thì giải né 3 file nén ra 1 thư mục rồi chạy luôn hay cứ nhất thiết phải ghi ra đĩa CD vậy, nhà mình không có ổ ghi đĩa T_T Dùng Winrar giải nén cả file Javidic_2008.iso ra và tìm thư mục "Javidic 2008 Final" ở bên trong thư mục CD-ROM:\Program files\EConTech và copy vào ổ cứng.

Lần chạy đầu tiên phải chạy file First Start.exe ở trong thư mục Support để cài đặt phần hỗ trợ âm thanh. Đơn giản vậy thôi là có thể chạy portable được.

KHi giải nén mình cũng đã có hướng dẫn trong file guide.exe rồi đó.

Chúc vui

Hartmann

Phần 3 mình không dow được, bạn có Link nào khác không cho mình xin với Nhiều người tải bình thường mà bạn.

Mình có rất ít thời gian và mãi mới upload được.

Link đó không hề lỗi, do mạng cậu yếu thôi.

Chịu khó tải lại nhé

nhox_lj

cho hỏi chút, nếu muốn sài bản portable thì giải né 3 file nén ra 1 thư mục rồi chạy luôn hay cứ nhất thiết phải ghi ra đĩa CD vậy, nhà mình không có ổ ghi đĩa T_T Nếu copy vào ổ cứng để chạy portable thì tất cả các Windows 9x,NT,XP,Vista đều chạy ok cả.

Chỉ lưu ý nếu dùng Vista thì không chạy được trực tiếp trên CD-ROM mà phải copy vào ổ cứng hay USB hay là cài đặt đàng hoàng nhé

Carraig

Cứu em với các đại ca ơi.

Thằng bạn em nó ở bên Nhật mà nó tải được javidic2008 rồi mà nó bảo em vào trang này mà tải.

Em tải được phần 2 và phần 3 còn phần 1 thì em cứ tải 58-60% thì nó đơ nó không chạy tiếp.

EM không dùng IDM đâu.

Các đại ca coi lại cho em xem có phải link của phần 1 nó die rồi không?

EM đang máu dùng nó lắm rồi, các đại ca xem link lại sớm cho em nhé.

( em đã tải phần 1 tận 3 lần mà không tải được 100% )

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
C Bộ từ điển EConTech ProDic 2007 - Không Cần Crack - Bản Quyề Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 2
T [Fshare, MF] Javidic 2010 Final - Từ điển Việt-Nhật-Anh chuyên nghiệp nhất Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 44
D Giải pháp hỗ trợ giảm nghèo theo nghị quyết 30A/2008/NQ-CP trên địa bàn huyện Sơn Động, tỉnh Bắc Giang Nông Lâm Thủy sản 0
D Đánh giá tình hình thực hiện chương trình hỗ trợ giảm nghèo theo nghị quyết số 30a 2008 NQ CP trên địa bàn huyện mù cang chải tỉnh yên bái Nông Lâm Thủy sản 0
D Nghiên cứu tác dụng không mong muốn ở bệnh nhân Hemophilia được truyền chế phẩm máu tại viện huyết học - truyền máu Trung ương giai đoạn 2004 - 2008 Y dược 0
D Vấn đề bạo lực gia đình đối với phụ nữ tỉnh vĩnh phúc từ 2008 đến nay Văn hóa, Xã hội 0
H Phân tích thống kê tình hình khách du lịch quốc tế đến Việt Nam giai đoạn 1995-2008 và dự đoán đến n Luận văn Kinh tế 3
I Phân tích thống kê chuyển dịch cơ cấu kinh tế huyện tam nông tỉnh phú thọ giai đoạn 2001 – 2008 và đ Luận văn Kinh tế 0
I Thực trạng đầu tư phát triển ở công ty TNHH Lạc Hồng 2006-2008 Luận văn Kinh tế 0
P Mô thức thông tin trên chuyên san Hồ sơ Sự kiện (Khảo sát từ tháng 01. 2007 đến hết tháng 06. 2008) Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác