minhphuong_1302

e cài windows xp song song với windows bản quyền, trên windows bản quyền thì file system reserved đã được bảo mật khá tốt, nhưng sao trên xp nó lại hiện file này lên thành 1 ổ cứng? có cách nào làm nó ẩn hoàn toàn trong xp như trên windows bản quyền k vì đây là file rất quan trọng

keo_que2007

Bạn bấm vào start -> computer ->Manage (chuột phải) -> Disk managerment. Chọn vào phân vùng mà bạn muốn ẩn đi:

Click chuột phải Change driver letter and paths -> remove (xóa tên phân vùng muốn ẩn đi). Khi đó tên phân vùng muốn ẩn đi sẽ không được hiển thị trong My computer của bạn nữa và bạn sẽ không thấy nó nữa. Khi muốn hiện nó lên thì bạn add tên cho nó như trên khác mỗi bước cuối cùng

Các bước trên mình thực hiện trên windows 7 không biết trên Xp có thế không

Bạn bấm vào start -> computer ->Manage (chuột phải) -> Disk managerment. Chọn vào phân vùng mà bạn muốn ẩn đi:

Click chuột phải Change driver letter and paths -> remove (xóa tên phân vùng muốn ẩn đi). Khi đó tên phân vùng muốn ẩn đi sẽ không được hiển thị trong My computer của bạn nữa và bạn sẽ không thấy nó nữa. Khi muốn hiện nó lên thì bạn add tên cho nó như trên khác mỗi bước cuối cùng

Các bước trên mình thực hiện trên windows 7 không biết trên Xp có thế không
làm như bạn không được đâu. nó sẽ khômg cho phep thự hiện ngay vì ổ đấy chưa file boot để sao lưu mã hoá khi chạy win. khi cài windows 7 là có mà. bình thường nó sẽ ẩn nhưng không hiểu sao nó hiện lên. mình cũng bị và chưa biết cách khắc phục=.=

chungtoila10tn2

Bạn phải dùng đĩa boot để vào chương trình chia ổ sau đó bạn kích chuột phải vào ổ bạn muốn ẩn -> advance -> hide là được

Bạn ơi, remove là remove chữ cái trước mỗi phân vùng, nếu 1 phân vùng nào mà không có chữ cái thì HDH sẽ không hiện thị, nhưng thực chất là phân vùng đó đâu có xóa, dữ liệu còn nguyên, còn mún phan vung đó hien lại, thì mình chỉ việc thêm chữ cái vào thông qua chữ "Add"

Còn muốn xóa 1 phan vung trong HDH ta chọn Delete Volume

Các chủ đề có liên quan khác