Bearach

Chào các bạn.

Trước kia tui dùng Word 2003 thì thấy sau khi chia trang thành 2 hay 3 cột xong có thể kéo chuột để các cột này rộng hơn và khoảng cách giữa các cột thu hẹp lại. Trong Word 2010 có chức năng này không sao tui không thể kéo như vậy được?

Mong câu trả lời của các bạn. tui xin cảm ơn.

jinkul_luvly

Chỉnh được chứ bạn:

1. Bạn vào Page Layout, Column, More Column, nhập độ rộng cột, khoảng cách giữa các cột. Nếu muốn cho độ rộng các cột khác nhau, bạn gỡ chọn dòng Equal Column Width.

2. Bạn chỉnh trên thanh thước ngang đầu trang (giữ chuột và kéo để được độ rộng cột, khoảng cách giữa các cột theo ý).

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Chỉ mình cách chỉnh sửa độ rộng khi làm câu hỏi bằng google form InterNet 0
D truyền động điện điều chỉnh tốc độ động cơ không đồng bộ 3 pha bằng biến tần Khoa học kỹ thuật 0
Y Xây dựng hệ thống truyền động điện điều chỉnh tốc độ động cơ không đồng bộ bằng điện áp Kiến trúc, xây dựng 2
T Xây dựng mô hình hệ thống điều khiển điều chỉnh tốc độ động cơ dị bộ dây quấn bằng đưa điện trở Công nghệ thông tin 0
D Điều chỉnh tốc độ động cơ không đồng bộ Rôtô dây quấn bằng phương pháp điện trở xung ở mạch Roto Khoa học kỹ thuật 0
D hệ thổng điều chỉnh nhiệt độ dùng khối PID của PLC S7 - 300 Khoa học kỹ thuật 0
R Cách chỉnh độ phân giải, chỉnh RAM cho Bluestacks chạy nhanh hơn Thủ thuật tin học 0
D Nghiên cứu mức độ tạo mô sẹo phôi hóa và khả năng tái sinh cây hoàn chỉnh, phục vụ công tác chuyển g Khoa học Tự nhiên 0
H Đề xuất các giải pháp kỹ thuật nâng cao độ chính xác bình đồ ảnh vệ tinh phục vụ công tác hiện chỉnh bản đồ tỷ lệ nhỏ và trung bình Khoa học Tự nhiên 0
K Điều chỉnh các nhiệm vụ đọc trong sách giáo khoa “Tiếng Anh 12” cho phù hợp với học sinh có trình độ Ngoại ngữ 0

Các chủ đề có liên quan khác