Rainger

Chào anh/chị trong forum,

Em có vấn đề nhờ anh chị nào giải đáp em với ạ,

TÌnh hình là em xem youtube thì ban đầu youtube load được một ít rồi dừng lại (video phát bình thường cho tới khi đến chỗ youtube ngừng load thì nó lập tức kết thúc video (ví dụ: video có độ dài 10 phút, nhưng chỉ load 1 lần ban đầu được 1 phút, rồi cho tới play được 1 phút thì tự động kết thúc video mà không chờ đợt load tiếp theo, mà chờ trước đó nó cũng không load thêm được tí nào nữa)

một ví dụ như hình ảnh đính kèm ạ,

- Em nghĩ là không có vấn đề về adobe flash vì tất cả video trong các web khác vẫn load và play bình thường ví dụ mp3.zing, 24h.com....(và em cũng đã update bản mới nhất)

- có một đặc điểm em ngi ngờ là do windows vì em có dùng ubuntu song song nhưng xem youtube vẫn thường, không như các trình duyệt bên win7 firefox, chorme, IE,..tất cả đều bị thế. Tìm hoài mà không có lỗi tương tự hoặc chưa tìm đúng từ khoá.

Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ giùm em nhé,

Cảm ơn nhiều!

Marciano

e thì bị cái là video nào nó cũng start ở độ phân giải 144p phải chỉnh bằng tay lại 720p phiền chết đi được !

mấy bác xài dcom cũng hay bị tình trạng trên, nguyên nhân do mất kết nối vài giây hay mất sóng. => nhấn f5 hay refesh lại.

còn cái vụ mà " e thì bị cái là video nào nó cũng start ở độ phân giải 144p phải chỉnh bằng tay lại 720p phiền chết đi được ! ", bác này chắc click vào hay bị tự động chọn vào chế độ không phát với độ phân giải cao ( có thể do tự động- do mạng yếu vào thời điểm nào đó. nếu bị youtube thì click vào hình con óc khóa- phần chình độ phân giải, rồi bỏ check vào " không phát độ phan giải cao " - bảng label hiển thị kế bên á.

nếu không được thì cài lại flash player thử xem sao.

buiquochuu_1982

mấy bác xài dcom cũng hay bị tình trạng trên, nguyên nhân do mất kết nối vài giây hay mất sóng. => nhấn f5 hay refesh lại.

còn cái vụ mà " e thì bị cái là video nào nó cũng start ở độ phân giải 144p phải chỉnh bằng tay lại 720p phiền chết đi được ! ", bác này chắc click vào hay bị tự động chọn vào chế độ không phát với độ phân giải cao ( có thể do tự động- do mạng yếu vào thời điểm nào đó. nếu bị youtube thì click vào hình con óc khóa- phần chình độ phân giải, rồi bỏ check vào " không phát độ phan giải cao " - bảng label hiển thị kế bên á.

nếu không được thì cài lại flash player thử xem sao. Anh ởi F5 rồi nó cũng lặp lại tình trạng thế, mạng em thì ok lắm nak. Thỉnh thoảng được vài video chơi đuợc đến cùng

Will_Nevercry

bác chỉnh độ phân giải khi xem lại đi. chỉnh thành 360p. mình nghỉ bạn click vào chế độ này:" tui có kết nối chậm. Không bao giờ phát video có chất lượng cao hơn." , hay bị gì đó tự động chọn vào.

khắc phục: vào đây bỏ cái dòng đó đi.

Truesdell

cho mình hỏi flash player bạn đang dùng phiên bản mấy vậy, update plash final mới nhất nhé (bản flash 11.8.800.115 không nên update vì đang bị lỗi với youtube)

Gở hoàn toàn flashplayer rồi cài lại bản mới nhất, nếu có dùng tiện ích chỉnh sửa hay tăng tốc gì gì ấy thì tắt nó đi thử xem. Muốn video youtube lun load ở chất lượng cao thì thêm tiện ích Magic Actions for YouTube™ để tùy chỉnh nhé, hỗ trợ hầu hết các trình duyệt

cài lại windows cũng không được. bị lỗi trên youtube vừa được giải quyết lúc 20:18, còn các sever phim thì chưa được giải quyết nhưng thằng sever Clip thì xem được vô tư bị ở mạng VNPT

Các chủ đề có liên quan khác