TheLiem_TheLiem

hanna119062000

Nó lưu trong thư mục lưu mặc định của FF hay nếu bạn có dùng add-on mega thì nó nằm trong download nhé

Derrek

Bạn gửi lại link lên đây đi, hay inbox link rồi mình leech cho

Chúc vui ^_^

bilu62

Người ta khuyến khích download file trên mega.co.nz bằng Chorme. E lỡ dại dùng Firefox, giờ down về kiếm wài mà không thấy nó nằm chỗ nào trên ổ đĩa nữa, đã vào kiếm trong thư mực lưu file tải về của Firefox nhưng trống không . Pro nào giúp e với. file gần 3GB rưỡi nên e chán đời lắm. thanks mọi người! Bt thì firefox sẽ download file về giống như IDM nó chia thành 16 luồng vậy, rồi nó sẽ nối các phần lại và đưa file về thư mục Download mặc định trước đó

bạn phải check kỹ xem làddafirefox đã download file xong chưa đã....nếu chưa xong thì không thấy là điều bt........

vy_tony201rox

mình kiếm hoài trong trong thư mục lưu file tải về của firefox nhưng không có. chắc có lẽ addon như bạn nói tải chưa xong quá, tại lúc trưa mình đi ăn cơm về nó hiện thông báo tải xong nhưng còn có cái bảng thông báo j đó, mình lỡ tắt. mình đang tải lại bằng Chorme. giờ mình thắc mắc là biết nó có lưu file backup hay file tương đương j đó trong ổ đĩa không nữa, chứ 3,5gb thì cũng tốn dung lượng ổ đĩa đáng kể. Thank các bạn nhé!

Người ta khuyến khích download file trên mega.co.nz bằng Chorme. E lỡ dại dùng Firefox, giờ down về kiếm wài mà không thấy nó nằm chỗ nào trên ổ đĩa nữa, đã vào kiếm trong thư mực lưu file tải về của Firefox nhưng trống không . Pro nào giúp e với. file gần 3GB rưỡi nên e chán đời lắm. thanks mọi người! Lạ nhỉ, mình tải xong trên mega.co.nz là nó tự động nhảy ra cái bảng để mình lưu file

p/s: mình dùng firefox 24 nhé, không dùng add-on nào hết

Dennet

Đầu tiên, Mega tải về tập tin mã hoá, lưu trong cache của FF, bạn không thể sử dụng tập tin này. Sau khi tải thành công, Mega giải mã tập tin mã hoá trong cache và hiện bảng thông báo chọn vị trí lưu tập tin đã giải mã. Khi đã hoàn tất giải mã và lưu tập tin, bạn mới có thể sử dụng được.

Trường hợp của bạn, Mega đã tải về xong tập tin mã hoá nhưng không giải mã được, có thể do phiên bản FF của bạn không hỗ trợ, chỉ có thể tải lại bằng trình duyệt khác thôi.

Nếu mình nhớ không sai thì FF 23.0 trở về sau mới hỗ trợ tải về từ Mega, các phiên bản trước đó không hỗ trợ.

smilesmile_lita

thanks các bạn. mình bắt được bệnh nó rồi, xóa hết lược sử, cookies của trình duyệt web download. sau đó dùng Cleanner chơi tiếp lần nữa thấy ổ C tăng lên vài gb, nhẹ người. Còn vụ download thì tốt nhất là nên dùng Chrome - tốc độ nhanh, khỏi lằng nhằng

Ephrem

sao bạn không dùng tool megaDownloader hay Jdownloader ấy,speed ngang với idm

honghoa2033

Nó lưu trong thư mục lưu mặc định của FF hay nếu bạn có dùng add-on mega thì nó nằm trong download nhé Có cách nào thay đổi thư mục lưu mặc định của FF hay nếu có dùng add-on mega không Bác?

mrwobjn

Dung tool tải cho nhanh bạn ơi, down fire kia 3G 2 lan = chrom đều không mã hóa dc, làm mất mấy tiếng down. Down = tool của nó thi co thể chọn chổ chứa tập tin và có thể resum nữa, quan trọng nhất là khỏi sợ không mã hóa dc

phan.akira

nếu là Chrome thì nó nằm trong thư mục bạn đã chỉ dẫn download ở trong phần Chrome settings dưới dạng file abc.tmp

cache thì ở

C:\Users\\AppData\Local\Google\Chrome\User Data\Default\File System\...

còn FF thì không xài nên không rõ.

kElly_nh0kpump

Dung tool tải cho nhanh bạn ơi, down fire kia 3G 2 lan = chrom đều không mã hóa dc, làm mất mấy tiếng down. Down = tool của nó thi co thể chọn chổ chứa tập tin và có thể resum nữa, quan trọng nhất là khỏi sợ không mã hóa dc à, dùng tool rất đúng như bạn nói. Nhưng dạo gần này mình download chay khỏi tool mà Chrome kéo cũng lên được 600kps/s, bình thường IDM cũng cỡ đó.

Có cách nào thay đổi thư mục lưu mặc định của FF hay nếu có dùng add-on mega không Bác? bạn mở trình duyệt FF>Tool (Công cụ)>Opition (Tùy chọn)>tìm đến dòng Save As (Lưu tập tin vào) chọn lại nơi cần lưu thôi

Các chủ đề có liên quan khác