Marciano

Nếu là Box Sync phiên bản 3.0 thì có thể làm theo bác Force F5 được nhưng là phiên bản mới 4.x thì không hiểu sao họ lại bỏ mất phần cài đặt mở rộng đó đi. Mình trao đổi trực tiếp với nhóm hỗ trợ của họ và đã được họ hướng dẫn, mình cũng đa làm thành công. Xin chia sẻ cùng bạn:

1. Nếu bạn đã cài đặt Box Sync 4.0 trên Windows và đăng nhập lần đầu tiên, bạn sẽ cần gỡ bỏ cài đặt Sync 4.0 trước khi tiếp tục. Nếu bạn đã không đăng nhập vào để đồng bộ hóa 4.0, tiến hành bước 4.

2. Xóa các thư mục sau:

• C: \ Users \ \ AppData \ Local \ Box \ Box Sync \

• C: \ Users \ \ Box Sync \

3. Cài đặt Sync 4.0.

4. Một khi bạn đã cài đặt Sync 4.0 và trước khi đăng nhập vào Sync 4.0, thiết lập vị trí thư mục trong các khóa registry:

1. Mở Registry Chỉnh sửa bằng cách vào menu Start và tìm kiếm regedit .

2. Trong khung bên trái, điều hướng đến HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > BOX > BoxSync

3. Trong menu bên phải, nhấp chuột phải và chọn New > String Value . Đặt tên giá trị mới này SyncRootFolder .

4. Bấm chuột phải vào dòng mới được tạo ra "SyncRootFolder"ị, chọn Modify và thiết lập đường dẫn. Ví dụ:

• D:\Box\ Box Sync

5. Đăng nhập vào hộp Sync .

Chúc bạn thành công

Forster

Nếu là Box Sync phiên bản 3.0 thì có thể làm theo bác Force F5 được nhưng là phiên bản mới 4.x thì không hiểu sao họ lại bỏ mất phần cài đặt mở rộng đó đi. Mình trao đổi trực tiếp với nhóm hỗ trợ của họ và đã được họ hướng dẫn, mình cũng đa làm thành công. Xin chia sẻ cùng bạn:

1. Nếu bạn đã cài đặt Box Sync 4.0 trên Windows và đăng nhập lần đầu tiên, bạn sẽ cần gỡ bỏ cài đặt Sync 4.0 trước khi tiếp tục. Nếu bạn đã không đăng nhập vào để đồng bộ hóa 4.0, tiến hành bước 4.

2. Xóa các thư mục sau:

3. Cài đặt Sync 4.0.

4. Một khi bạn đã cài đặt Sync 4.0 và trước khi đăng nhập vào Sync 4.0, thiết lập vị trí thư mục trong các khóa registry:

2. Trong khung bên trái, điều hướng đến HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > BOX > BoxSync

3. Trong menu bên phải, nhấp chuột phải và chọn New > String Value . Đặt tên giá trị mới này SyncRootFolder .

4. Bấm chuột phải vào dòng mới được tạo ra "SyncRootFolder"ị, chọn Modify và thiết lập đường dẫn. Ví dụ:

Chúc bạn thành công Chào bạn cho mình hỏi làm thế nào để khi cài đặt lại boxsync hay cài lại windows thì boxsync lại vẫn đồng bộ vào thư mục ban đầu (bình thường khi cài lại nó sẽ biến thư mục của mình thành 1 foder có tên foder backup sau đó nó lại tự động tạo một thư mục mới và đồng bộ dữ liệu từ trên mạng về) dropbox thì làm được điều này khi cài lại nó sẽ đồng bộ tiếp vào thư mục ban đầu lên sẽ không mất thời gian sync lại từ đầu ) Thank nhiều

windcloud232

Chào bạn cho mình hỏi làm thế nào để khi cài đặt lại boxsync hay cài lại windows thì boxsync lại vẫn đồng bộ vào thư mục ban đầu (bình thường khi cài lại nó sẽ biến thư mục của mình thành 1 foder có tên foder backup sau đó nó lại tự động tạo một thư mục mới và đồng bộ dữ liệu từ trên mạng về) dropbox thì làm được điều này khi cài lại nó sẽ đồng bộ tiếp vào thư mục ban đầu lên sẽ không mất thời gian sync lại từ đầu ) Thank nhiều

Arlen

Thanks bạn! Nhưng sao box lại bỏ phần mở rộng này đi nhỉ! Cái này chỉ đổi thư mục sang ổ D được, nhưng lại không Merger như trước được. Vì mình có sẵn một thư mục Boxsync rồi, nó bắt mình phải xóa đi hay move hay rename mới đồng bộ được. hi vọng các bản cập nhật tới sẽ khắc phục lỗi này! đưa trở lại tiện ích như phiên bản 3.0

2. Xóa các thư mục sau:

3. Cài đặt Sync 4.0.

Chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác