Neal

Mình đã thử nhiều cách trên mạng, cả những cách tìm được trong Vnz nhưng vẫn bó tay, toàn liên quan đến Activate qua Phone, tạo fake server rồi activate nhưng toàn bị thông báo lỗi Key bị block, nếu tìm được key không bị block thì không biết đến bao giờ.

Thể là cố gắng tìm kiếm thêm chút trong trang thepiratebay.se (trang này phải nói là quá được, 10 điểm cho chất lượng) thì kiếm được cái tool này activate MS Office 2013 ngon, bản mình dùng là VL, nhưng chắc bản Retail vẫn ngon, cứ thử xem. Hiện tại là vào Account thì nó đã hiện Product Activated, còn chưa biết thế nào. Tuy nhiên theo người upload ở trang thepiratebay.se thì có nói là được 180 ngày, sau đó lại ... à mà hình như người đó còn bảo tự Re-activate (???, cái này thì mình không hiểu nên không dám tin).

Cách làm thì vô cùng đơn giản, sau khi download về, chạy tool lên, click vào biểu tượng Office (bên cạnh biểu tượng Windows, cái này còn dùng cho cả Windows, đúng là bá đạo hết chỗ nói). Sau đó chọn tab Activation, click nút EZ-Activator và nếu thành công sẽ có dòng đại loại như "Activation is successful" ở phía trên trong cửa sổ console (cái này không nhớ chính xác, làm lại thì ngại, hehe).

Link down đây cả nhà: (những cái thể loại này là cấm tiệt thằng mediafire, không hiểu sao vẫn có người up lên mediafire thì chịu):

Nếu thành công thì post thông báo lên đây xem cái nhé, vì mình cũng chỉ làm trên máy mình và thấy được, không thể biết người khác làm trên máy khác thế nào được.

Mình activate office 2013 bằng thằng này, vừa active xong thì thấy báo có update đàng hoàng từ microsoft luôn, không dám tin điều đó là sự thật

hoxuan_tai

mình dùng MS Office professional Plus 2013 nhưng mà dùng tool này lại không được, làm sao bây giờ?

tochuyen_68

active windows 8 thì được 180 thội, còn office 2013 thì không biết được bao nhiêu ngày!

hoacaphe85

Kaspersky phát hiện có Trojan! Cái này thì chắc phải tắt đi rồi, mình dùng Avira để Real time protection (mà thằng này thì cũng rất hay block hay remove mấy cái key...) nhưng cũng không báo có malware hay gì gì cả... Kaspersky cũng bá đạo nhỉ?

chips_tulip

mình dùng MS Office professional Plus 2013 nhưng mà dùng tool này lại không được, làm sao bây giờ? Không được thật à? Thế thì cũng biết sao giờ, như mình nói ban đầu là mình dùng bản Pro Plus Volume License, có thể bản của bạn là Retail License mà cái này thì mình không biết có được ko, vì thể thử kiểm tra lại xem, mình có 2 cách thử kiểm tra Retail thế này:

1. Nếu bạn còn giữ bản cài thì sau khi extract (giải nén) ra một thư mục nào đó, mở thư mục đó ra xem có thư mục "proplusr.ww" hay không (chữ r sau proplus là viết tắt của Retail), nếu có thư mục đó thì chắc chắn là bản Retail, còn không (chỉ là proplus.ww không có r) thì có thể là Volume License).

2. Nếu không còn giữ bản cài, thì bạn thử kiếm cái Key nào đó của Retail hay Volume đều được, sau đó vào Control Panel -> Uninstall a program -> Click phải vào Microsoft Office 2013 -> Change -> Chọn Enter product key -> Thử paste key vào xem, nếu bạn dùng Key của license nào thì chắc chắn nó không báo lỗi gì và nút Continue được enable cho phép bạn tiếp tục quá trình nhập Key mới.

Sau khi kiểm tra biết license của bạn là Retail rồi thì thử cài lại bản Volume license xem nhé, nếu còn bản cài Retail thì trên mạng có cách chuyển bản Retail -> Volume license đấy, chỉ cần chỉnh sửa chút (theo hướng dẫn) và down 1 file zip khoảng 7 MB về giải nén vào thư mục "proplus.ww" là OK. Còn nếu license của bạn đúng là Volume rồi thì chịu. Mình cũng không thể biết cách giải quyết được, tool này mình cũng tìm được, dùng thấy được thì share thôi chứ có hiểu nó làm thế nào đâu. Ngay cả trang download ở thepiratebay.se cũng có một số người phàn nàn là không activate được. Nếu bạn đọc hiểu tiếng Anh được chút ít thì có thể vào hẳn thepiratebay.se mà tìm kiếm thêm, biết đâu tìm được tool nào đó phù hợp hơn. Cứ vào đó rồi gõ từ khóa tìm kiếm như "office 2013" là ra cả đống, vấn để là phải thử mới lâu...

Chúc bạn thành công!

tracy_terry

Không được thật à? Thế thì cũng biết sao giờ, như mình nói ban đầu là mình dùng bản Pro Plus Volume License, có thể bản của bạn là Retail License mà cái này thì mình không biết có được ko, vì thể thử kiểm tra lại xem, mình có 2 cách thử kiểm tra Retail thế này:

1. Nếu bạn còn giữ bản cài thì sau khi extract (giải nén) ra một thư mục nào đó, mở thư mục đó ra xem có thư mục "proplusr.ww" hay không (chữ r sau proplus là viết tắt của Retail), nếu có thư mục đó thì chắc chắn là bản Retail, còn không thì có thể là Volume License).

2. Nếu không còn giữ bản cài, thì bạn thử kiếm cái Key nào đó của Retail hay Volume đều được, sau đó vào Control Panel -> Uninstall a program -> Click phải vào Microsoft Office 2013 -> Change -> Chọn Enter product key -> Thử paste key vào xem, nếu bạn dùng Key của license nào thì chắc chắn nó không báo lỗi gì và nút Continue được enable cho phép bạn tiếp tục quá trình nhập Key mới.

Sau khi kiểm tra biết license của bạn là Retail rồi thì thử cài lại bản Volume license xem nhé, nếu còn bản cài Retail thì trên mạng có cách chuyển bản Retail -> Volume license đấy, chỉ cần chỉnh sửa chút (theo hướng dẫn) và down 1 file zip khoảng 7 MB về giải nén vào thư mục "proplus.ww" là OK. Còn nếu license của bạn đúng là Volume rồi thì chịu. Mình cũng không thể biết cách giải quyết được, tool này mình cũng tìm được, dùng thấy được thì share thôi chứ có hiểu nó làm thế nào đâu. Ngay cả trang download ở thepiratebay.se cũng có một số người phàn nàn là không activate được. Nếu bạn đọc hiểu tiếng Anh được chút ít thì có thể vào hẳn thepiratebay.se mà tìm kiếm thêm, biết đâu tìm được tool nào đó phù hợp hơn. Cứ vào đó rồi gõ từ khóa tìm kiếm như "office 2013" là ra cả đống, vấn để là phải thử mới lâu...

Chúc bạn thành công! Bạn thử xoá key trước đi và vào bằng quyền admin.

gdpt_kyvien_nt

Mình activate office 2013 bằng thằng này, vừa active xong thì thấy báo có update đàng hoàng từ microsoft luôn, không dám tin điều đó là sự thật Mình còn bất ngờ đây này, sau khi thử khoảng 3 cách khác nhau, trong đó có cách phải thay key đến gần chục lần, rồi có cả cách thử gọi đến tổng đài trung tâm kích hoạt sản phẩm của Microsoft, khổ lỗi là gọi đến số của thằng UK thì toàn bị dropped, gọi đến số của ông US thì nó toàn yêu cầu mình trả lời bằng thoại hay sao ấy (ko trả lời bằng nhập phím), mà mình còn không rõ đó là robot hay người thật, trình độ nghe tiếng Anh của mình thì tệ hại rồi, nghĩ lại thì thấy ngay cả việc gọi thế này cũng rất có thể không được vì rất nhiều người vớ được phải key block. Tưởng như thất vọng hoàn toàn thì lang thang trong thepiratebay.se lại kiếm được tool vừa ý. Cứ tưởng quả này phải quay lại với Office 2010 hay phải chờ đợi các c.r.a.c.k.e.r của chúng ta làm việc...

Phải nói là Office 2013 quá hấp dẫn, đột phá về giao diện, tốc độ xử lý, chức năng và mình thích nhất cái cách dấu nhắc (prompt) di chuyển mỗi khi mình gõ hay chuyển dòng (giống như là kim giây đồng hồ có 2 kiểu quay: từng nấc một và liên tục), nhìn rất sướng mắt, gõ máy nhanh thì nhìn càng hay hay.... Đúng là lần đầu tiên trong đời kể từ cái ngày biết dùng máy tính đến giờ mình mới thấy có cái kiểu dấu nhắc bá đạo đến vậy..... Chưa từng thấy bao giờ ..... thích thú quá...

nguyenviet1012

đã sử dung thank you chủ thread. Active office 2013 xong thì active luôn cho 2 máy nữa cài windows 8 pro. Cám ơn, tinh thần chia sẻ vì cộng đồng người Việt mà người Việt thì lúc nào cũng thích dùng các sản phẩm c.r.a.c.k, ngay cả khi có thừa tiền để trả.... (Cái này mình nói thật luôn, có thừa tiền cũng không thèm mua, trừ khi đến lúc luật pháp quá gắt gao ...)

Jen_lovely

chỉ dùng riêng cho office 13 thôi sao ....!! Hình như cả office 2010, windows 7, 8 gì đó, mình không quan tâm, mình chỉ quan tâm là office 2013 của mình đã được activated... hehe

yeurauxanh

Vừa test thử cái này, xài cũng ổn. Làm phát active ngay, không biết được lâu không thôi. Thanks chủ thớt nhé.

Các chủ đề có liên quan khác