h_a_t_only

Như tiêu đề màn hình không biết bị lỗi gì mà hay bị đen rồi tắt mở lại màn hình thì chỉ nháy lên 1 2s rồi đen thui, rồi sau một thời gian bật lại thì bình thường. Mình để ý cứ thay đổi độ phân giải thì sẽ bị tình trạng như trên, như mình vào screen resolution thay đổi res thì bị lỗi như vậy, rồi nhiều lúc tắt màn hình hay restart bật lại cũng dính lỗi. Có đem ra tiệm sửa người ta bảo là màn vẫn bình thường hình như do dây cap bị lỏng thôi nhưng mình nghĩ không phải do cap vì mình cũng hay tháo cap ra gắn lại bình thường , có ae nào biết fix giúp mình

bimat_anhvatoi

mình bị cũng gần tháng rồi lúc đó thì mình cài driver đầy đủ lắm, bây h thì cáp quang đứt nên mình chưa update driver dc mạng quá chậm nên cũng chưa biết sao

xuan_phong

Mình không dám chắc chắn nhưng những lỗi như vậy thì thường là do cáp hay cài thiếu driver VGA. Bạn thử vào Device Manager của máy xem có chỗ nào bị tam giác vàng không đặc biệt là cái Display Adapters.

Enos

driver VGA lỗi hay cài chưa đúng. Dù trong máy báo driver VGA có nhưng nhận không đúng cũng gây lỗi chứ không bắt buộc dấu thang màu vàng mới gây lỗi VGA

Các chủ đề có liên quan khác