honghanh_429

Tình hình là mình có cài unikey của Phạm Kim Long phiên bản 4.2 RC4 trên windows 8.1 nhưng lại bị lỗi viết chữ.

Mình thuận dùng kiểu gõ VNI (bỏ dấu từ 1-9), kể cả bảng mã Unicode và unicode tổ hợp, thì bị hiện tượng lặp chữ, sai chữ, ví dụ muốn viết chữ "Bộ", thì sau khi nhấn khoảng cách, thì bị chuyển thành "BỘ", chữ "bộ" -> "boộ", đôi lúc viết chữ bỏ dấu vô lại bị như "và" ->"va2"..., khi chơi game cũng không thể bỏ dấu tiếng việt được, đôi lúc lại tự chuyển gõ Tiếng Anh, Tiếng Việt lẫn lộn, tự đúp vài chữ như "bài văn này hay lắm bài văn này hay lắm", lúc viết rất bực mình, mình viết bài này nãy giờ cũng phải sửa mấy lần.

Nhưng oái oăm thay, vào Control Panel ->Program And Features tìm để unintall thì lại không thấy nó đâu, cài lại cái mới nó cũng không cho, thật là bực mình!

Mong ace chỉ mình để tình trạng này chấm dứt!

jugenklinsman

Bạn có thể tải bản cũ hơn 4.2 RC4 .

và xem có bị dấu check ở ô trên ko. Unikey đâu cần setup nên Program And Features làm gì có ở đấy

mở Task Manager tìm Unikey -> End task nó đi, bước tiếp theo xông thẳng vào program files del 1 fat là cài mới dược ngay.

Các chủ đề có liên quan khác