tue_kha

Chức năng chính của phần mềm này thì mình nghĩ ai cũng biết rồi nên mình xin không nói nữa, hôm nay mình sẽ chia sẽ với mọi người một chức năng tuy là phụ nhưng mình nghĩ cũng sẽ có nhiều bạn cần đến nó. Đó là convert một file Word thành file ảnh ( có vẽ hơi ngược đời nhỉ ????)

Có nhiều tập tin word dưới dạng một tệp ảnh, sau khi bạn đã chỉnh sữa xong, muốn đem đi in hay sang một máy khác nào đó để sử dụng, vấn đề là ở chổ máy tính ở tiệm in hay máy tính khác lại không hổ trợ font chữ đó làm tệp word đó bị lỗi font, hay giả dụ bạn muốn lấy file word đó chia sẽ dưới dạng file ảnh để bảo đảm quyền tác giả của mình..., nhưng bạn đang không biết làm cách nào, thế thì bạn hãy dùng Universal Document Converter nhé, nó sẽ giúp bạn chuyển file Word sang ảnh dễ dàng với chất lượng rất tuyệt ( trung bình 1 file word chuyển sang file ảnh khoảng 1mb nên chất lượng ảnh khá đẹp).

Dowload phần mềm, giới thiệu và cách dùng ( Nhấn vào đây để hiện ):

Phần mềm Universal Document Converter hiện là phần mềm tốt nhất chuyển đổi một tài liệu word sang file hinh ảnh như TIFF, JPEG, GIF, PNG, BMP, PCX và DCX.

Các bước tiến hành chuyển đổi.
1. và cài đặt phần mềm Universal Document Converter vào máy

HTML https://docs.google.com/file/d/0B3Y6ont0l5CiR3JXeVdWYUlJS1U/edit?usp=sharing Pass (nếu có): kithuatcao71
2. Mở một file Microsoft Word và chọn File->Print...

Chọn Universal Document Converter trong danh sách tên các máy in và bấm Properties.

Ở cữa sổ Universal Document Converter Properties chọn Load Settings.

Chọn "Text document to PDF " kiểu file *.xml trong hộp thoại Open vừa xuất hiện . Bấm Open.

Chọn File Format tab-> chọn kiểu lưu file -> OK đóng cữa sổ Universal Document Converter Properties.

Bấm OK ở cữa sổ Print để bắt đầu chuyển đồi. Khi chuyển đổi xong sẽ lưu vào folder mặc định là My Documents\UDC Output Files.

Chương trình mở file ảnh kết quả bằng chương trình mở hình ảnh mặt định của window.

các bạn copy link paste vào trình duyệt để dowload nhé.
P/S: Còn chờ gì mà không ấn thanhks hả bạn???

Đây là một số mẫu bìa làm bằng Word, sau đó được convert qua file JPG ( Nhấn vào đây để xem ):

Thank bạn nhé. Nhưng phiên bản này cũ rồi, ai muốn phiên bản Universal Document Converter 5.3.1107.25120 Multilanguage + Key, thì vào đây nhá:

Chúc vui vẻ!

Các chủ đề có liên quan khác