nghi_nguyen86

1. Mindjet MindManager:

Đây là một trong phần mềm lập sơ đồ tư duy khá phổ biến.

Trang chủ:

Download: Mindjet MindManager 2012 Pro 10.1.459

Link Mediafire: MindManager_10.1.459_EN

hay tải tại

Serial: Cài vào ổ nào thì tùy bạn, có thể mạc định ở ổ C, hay chọn cài sang ổ khác. Cài xong, chạy, nó mới hỏi key, copy 1 key điền vào, thích thì có thể Register (chả cần thiết):

MP10-912-7P3M-7AAA-15BE

hay một số

Hướng dẫn sử dụng: Của bản 8, nhưng vẫn sử dụng được cho bản 2012:

Có 8 bài tất cả:

2. iMindMap:

Đây cũng là một phần mềm tạo Mind Maps rất Pro.

Trang chủ:

Download: iMindMap 5.4 Pre-Cr-acked:

Link Mediafire: tui iu VN

hay link Mediafire khác tại .

Lưu ý quan trọng: iMindMap 5.4 này bạn cần cài vào ổ mặc định của nó là ổ C mới chạy được. Cài xong chạy được luôn, không cần làm gì hết.

Hướng dẫn sử dụng:

Ví dụ, lập Map về chủ đề "Cưới một cô vợ!" (mở bằng iMindMap). Mở lên, ở thẻ Home, nhấp Presentation, rồi nhấn phím mũi tên trái phải để xem.

Lưu ý:

a) iMindMap có 6 phần, tải hết về, nối bằng FFSJ.

Ai chưa có FFSJ thì tải bản Standard tại đây:

Nếu dùng Windows 7 64-bit thì xem thêm topic sau của mình về FFSJ:

b) Về cài đặt iMindMap:

- Nếu là lần đầu cài iMindMap vào máy thì cứ cài bình thường, next, next cho đến xong thì thôi. Mặc định của nó là cài vào ổ C.

- Nếu bạn đang dùng bản iMindMap nào đó, và giờ muốn cài bản này thì:

+ Uninstall cái iMindMap có trên máy đi. Có thể dùng để xóa iMindMap cũ.

Sau khi xóa xong thì xóa những thứ còn sót lại của iMindMap đi như sau:

Vào C:\Program Files\ThinkBuzan\iMindMap 5 xóa cả folder ThinkBuzan đi.

Start => Gõ Folder Options => Nhấp chuột để mở => Thẻ View => Nhấp chuột chọn Show hidden files, folders. Rồi vào C:\ProgramData xóa folder ThinkBuzan đi.

Vào C:\Users\tui iu VN xóa folder .thinkbuzan đi.

hay để nhanh và triệt để, bạn dùng để tìm kiếm và xóa folder trên đi. Tải về, chạy, gõ thinkbuzan; bạn sẽ thấy nó liệt kê một loạt folder ThinkBuzan, .thinkbuzan, chuột phải vào và chọn Open Path, một folder mở ra, trong đó bạn sẽ xóa folder ThinkBuzan đi, nhấp chuột vào folder ThinkBuzan rồi nhấn phím Ctrl + Shift để xóa hẳn mà không lưu vào Recycle Bin. Xóa hết cả các folder ThinkBuzan còn lại, khi nào trong phần mềm Search này không còn thấy có folder ThinkBuzan nào thì ok.

Xem thêm ở topic sau:

+ Xong các bước trên thì có thể tiến hành cài iMindMap 5.4 như trên máy chưa từng cài iMindMap.

thanks bạn, mình cài xem, mấy bản trước khó Cr-ack quá đi làm mãi không xong, phần mềm này áp dụng cho việc học thật là tuyệt vời, chỉ cần 1 phương pháp nhỏ thì học nhanh, nhớ lâu !

cucnguyen5x

iMindMap kết hợp với PTS thì còn gì bằng PTS là gì vậy bạn

Ai biết thì trả lời giúp mình luôn nhé, PTS ?

THanks mọi người

saobangcodon_hs

Thanks ace đã ủng hộ nhé!

Mindjet MindManager ở trên là bản 10, còn có bản 8 với 9, nếu ai thích thì tớ upload lên, có cả keys và Cr-ack đầy đủ. Phiên bản 10 ở trên là mới nhất ở thời điểm hiện tại. Còn iMindMap mới là 5.5 thì khó kiếm Cr-ack, nên anh em ta dùng 5.4 cho ổn định, lại đỡ mất thời gian

---------- Bài thêm lúc 01:22 ---------- Bài trước là lúc 01:20 ----------

Phần mềm hjsplit nối file .001>>>>009 cho ai cần giải nén để dùng Uh, có lẽ nhiều người thì FFSJ vẫn còn là lẫm, mình không nghĩ đến điều này vì nó quá phổ biến với quá quen thuộc rồi. Mình sẽ bổ sung thêm cái này.

daicahp_123

PTS= photoshop.......... cái thứ 2 hay hơn, tks pro rất nhiều Rất thích cái Presentation của iMindMap. Rất Pro!!

---------- Bài thêm lúc 07:04 ---------- Bài trước là lúc 07:01 ----------

iMindMap kết hợp với PTS thì còn gì bằng PTS đây, kết hợp đi

Thực ra thì có bạn nào đã sử dụng mindmap được lâu dài và thường xuyên trong cuộc sống chưa, ví dụ, kinh nghiệm sử dụng 2 năm. Chia sẻ cho anh em với. Sao mình toàn gặp người mới dùng, mới bắt đầu nhỉ, vậy là mình đặt ra câu hỏi: liệu mindmap có thật sự ưu việt đến thế, chúng ta có bỏ qua tiền đề nào để sử dụng mindmap tốt hay không? Ví dụ như để vẽ mindmap cho 1 bài học thì cần rất nhiều time, và chúng ta thường không đủ nhẫn nại để ngày nào cũng vẽ, ngày nào cũng ôn...

yennhu_02

Không phải link phần một hỏng, mà nó bị blocked, mới fix lại rồi, các bạn kiểm tra lại nhé.

hay nếu đã tải hết rồi thì tải phần 1 ở đây:

.exe.001

.rar.001

Đặt lại tên cho khớp với 5 phần bạn đã tải rồi nối lại.

thuyhienzzz

Chủ thớt cho mình hỏi...Mình cài imindmap pro chay. cho đến khi load hết cái màn hình con để vào ct thì nó hiện lên cái bảng :

Vậy bh phải làm sao

Các chủ đề có liên quan khác