Pat

Máy e bị lỗi disk 100% em đã làm mọi cách trên diễn đàn mà không hết bác nào có cách nào khác không đã update.Bình thường thi vẫn 0% nhưng mở chương trình hay làm gì là lên vụt vụt

Tắt đi có khi còn làm máy chậm hơn đó bạn. Nhất là cái Superfecth, tắt cái này máy sẽ chạy chậm hơn. windows 7 cũng bị full 100% thôi chẳng qua là nó không hiện lên như windows 8 thôi. Cứ dùng bình thường kệ nó đi bạn, nó cũng không duy trì suốt quá trình làm việc đâu, khi khởi động chương trình hay chạy một số phần mềm như chống phân mảnh ổ cứng, copy file lớn thì mới xảy ra do ổ cứng làm việc tối đa. windows nào cũng vậy thôi. Những cách trên mạng chỉ là hạn chế thôi vì tắt bớt tinh năng sử dụng đến ổ cứng của HĐH.

Scandleah

máy mình không làm gì cũng bị 100% bạn bạn cài thêm phần mềm tăng tốc hay tối ưu gì không..đã cài diệt vi rút chưa..xem xem đã tắt mấy cái chức băng backup rồi restore chưa..mình gặp mấy máy đều như thế này rồi..bạn lên đây trình bày rồi mình giải quyết cho...

minhtam_dt2006

Tắt đi có khi còn làm máy chậm hơn đó bạn. Nhất là cái Superfecth, tắt cái này máy sẽ chạy chậm hơn. windows 7 cũng bị full 100% thôi chẳng qua là nó không hiện lên như windows 8 thôi. Cứ dùng bình thường kệ nó đi bạn, nó cũng không duy trì suốt quá trình làm việc đâu, khi khởi động chương trình hay chạy một số phần mềm như chống phân mảnh ổ cứng, copy file lớn thì mới xảy ra do ổ cứng làm việc tối đa. windows nào cũng vậy thôi. Những cách trên mạng chỉ là hạn chế thôi vì tắt bớt tinh năng sử dụng đến ổ cứng của HĐH. mình tắt cái Superfecth thấy máy vẫn chạy ngon mà bạn..không phải tắt Superfecth là máy chạy chậm đi đâu...

mình tắt cái Superfecth thấy máy vẫn chạy ngon mà bạn..không phải tắt Superfecth là máy chạy chậm đi đâu... Superfecth là service giúp nạp trước chương trình vào ram để khi khởi động chương trình sẽ nhanh hơn bạn à. Những cái bạn hay dùng sẽ được nạp vào. Nếu tắt đi thì sẽ chậm khi khởi động những chương trình hay dùng. Tất nhiên chỉ là lần khởi động đầu tiên khi bật máy lên thôi.

kimbdoan

Máy chủ thớt cấu hình như nào, nếu được thì thử chuyển sang UEFI-GPT xem, có điều kiện thì lên ssd luôn.

xXx_xXx

Superfecth là service giúp nạp trước chương trình vào ram để khi khởi động chương trình sẽ nhanh hơn bạn à. Những cái bạn hay dùng sẽ được nạp vào. Nếu tắt đi thì sẽ chậm khi khởi động những chương trình hay dùng. Tất nhiên chỉ là lần khởi động đầu tiên khi bật máy lên thôi. thì đấy...về nguyên lý thì không ảnh hưởng đến hiệu suất khi dùng máy..máy chậm là do các thành phần khác thôi...

Các chủ đề có liên quan khác