Máy mình bị cái lỗi này: Mỗi khi tắt máy thì hình như mọi thứ trở về lúc đầu, cái desktop mới tinh, cả lịch sử duyệt web cũng mất nó trở về như lúc đầu @@, ai biết cách fix k nhỉ thanks all

hakusho2512

Máy mình bị cái lỗi này: Mỗi khi tắt máy thì hình như mọi thứ trở về lúc đầu, cái desktop mới tinh, cả lịch sử duyệt web cũng mất nó trở về như lúc đầu @@, ai biết cách fix k nhỉ thanks all xài đóng băng à .....đóng băng xong cài trình duyệt ..đóng băng xong mới đưa biểu tượng ra desktop thì reset lại sẽ về lúc đầu :v

onijuka_love

Máy mình bị cái lỗi này: Mỗi khi tắt máy thì hình như mọi thứ trở về lúc đầu, cái desktop mới tinh, cả lịch sử duyệt web cũng mất nó trở về như lúc đầu @@, ai biết cách fix k nhỉ thanks all Chắc chắn là do bạn cài phần mềm đóng băng ổ cứng rồi(chắc là thằng deepfreeze j đó..). Để tắt đóng băng bạn làm như sau:

-B1: nhấn tổ hợp phím Ctrl-Alt-Shift-F6 để mở cửa sổ của chương trình lên,

-B2: nhấn vào Thẻ Boot Control: Trong thể đó có Boot Frozen (đóng băng máy sau khi restart), Boot Thawed on next (rã băng, sẽ đóng băng sau số lần restart được quy định bên cạnh, nếu 1 sẽ rã băng sau khi khởi động lại, và sẽ tự động đóng băng ở lần khởi động tiếp theo) và Boot Thawed (rã băng sau khi restart)------>tick vào Boot Thawed---->khởi động lại máy---->OK

Taneli

Có thể lỗi userprofile rồi mỗi lần bạn đăng nhặp nó tự động load userdefault ,bình thường nó load profile tương ứng với từng user.lên goole search cách khắc phục nhiều lắm.Ngại viết lại ra search từ khoá fix userprofile

Các chủ đề có liên quan khác