Chào cả nhà,

Hôm nay mình muốn giới thiệu tới cả nhà phần mềm yêu thích của mình, một công cụ vô cùng hữu ích được sử dụng rộng rãi trên khắp thế giới.

Đó là công cụ vẽ sơ đồ tư duy Imindmap v6.0 của Tony Buzan, các bạn sẽ tạo ra những sơ đồ tư duy tuyệt đẹp một cách vô cùng đơn giản với Imindmap v6.0

Một số screenshot của chương trình:

Video hướng dẫn sử dụng chương trình:

Và phần quan trọng nhất đây, Link download full Cr-ack cập nhật mới nhất:

Link download:
Đã update lại link download

Hướng dẫn cài đặt:

Đối với những bạn đã cài phiên bản khác của Imindmap:

B1 : windows Xp cài NET Framework 3.5 ( link microsoft ;

B2 : Xóa iMindmap cũ

B3 : Sau khi xóa iMindmap cũ hay trong máy đã từng cài imindmap trước đó và đã xóa thì

winxp xóa "C: Documents and Settings All Users ThinkBuzan imindmap_cache", win7 xóa "C: Users All Users ThinkBuzan imindmap_cache"

Đối với những bạn chưa cài imindmap bao giờ thì cài mới bình thường.

Hướng dẫn Cr-ack:

B1: Cài Imindmap 6.0 vào máy --> chạy chương trình --> chọn trial --> tat chuong trinh di.

B2: Xoa 3 file

1. C:\Program Files\ThinkBuzan\iMindMap 6\bin\laucher.jar

2. C:\Users\All Users\jsoft

3. C:\Users\All Users\thinkbuzan

(Nếu không tìm thấy những thư mục hay file trên thì dùng trình search của window để tìm, đôi khi những máy khác nhau sẽ nằm ở chỗ khác nhau )

B3: copy file Cr-ack vào C:\Program Files\ThinkBuzan\iMindMap 6 --> chạy file đó.

B4: khởi động lại chương trình imindmap --> nếu chưa được Ultimate thì Tắt đi và chạy file Cr-ack 1 lần nữa

Chúc các bạn thành công

Danny Nguyen - Founder of kiemtientrenmangaz.com

Tags: imindmap6

chuot_ngoc

Có lẽ là windows 8 mới quá nên chưa tương thích. Đành chờ tiếp hay cài lại windows 7 đi bro

Laurian

Phần mềm này đã có bản 6.1 rồi, các bạn có thể tải về theo link sau

Cài đặt như hướng dẫn của chủ thớt. Cài xong chạy chọn Free Trail rồi tắt, nhớ tắt cả cái Preloader của nó (Bật Task Manager để tắt hay chuột phải vào biểu tượng của nó trên Taskbar -> Exit)

các bạn tải về 2 file sau

Giải nén 2 file vừa tải về, click chuột phải lên iMindMap6.X V2.5.1.exe chọn Run as Administrator sau đó cứ Netx thôi. Chú ý nếu có thông bão lỗi bạn cứ chọn Retry là ok.

Đối với XP và Win7 32bit : Thường thì phải chạy Cr-ack 3 lần mới ok, lần đầu nó thành bản dùng thử hết hạn, lần thứ 2 thành bản Basic và lần 3 mới thành Ultimate

Đối với Win7 64bit và Win8 : Cr-ack 1 lần thôi, mở lên nếu vẫn báo Trail thì tắt ImindMap đi, copy thư mục Cache vừa tải về ở trên, copy đè vào thư mục C:\ProgramData\ThinkBuzan\imindmap_cache6. Bật lại ImindMap và hưởng thụ thành quả. Nhớ là copy đè thôi nhé, đừng xoá file gốc.

P/S : hiện tại bản Cr-ack mới nhất là v2.5.3 tuy nhiên vẫn chưa Cr-ack được trên Win8, do đó các bạn dùng cách trên nhé, và phải dùng Cr-ack v2.5.1 link ở trên, vì file cache mình tạo không tương tích với v2.5.3.

Nếu copy đè vẫn chưa thành Ultimate thì các bạn chạy lại Cr-ack và copy đè lẫn nữa nhé.

icy_girl9x

Thank bro to_lu_en_hn nhé. Em sẽ update bản mới của bác vào bài viết để anh em có cái mà down

xu_kid_94

thanks bác dạo này mediafire xóa kinh quá tìm mãi mới được cái này thanks bác nhiều nhiều

nh0kwa0

Sao em cài xong nhưng mấy thanh công cụ bị khoá hết. Anh chị nào biết giúp với

dizzdirty

Thank bạn nhé! Mình dùng windows 8 nên làm theo cách của bạn mới được! Tks so much!

Các chủ đề có liên quan khác