tctuvan

Topic Tiếng anh thông dụng có bản dịch đầy đủ các chủ đề : Topic tiếng anh về bản thân , topic tiếng anh về sở thích , topic tiếng anh về công việc , hy vọng giúp ích cho các bạn.

Advantages and disadvantages of living in a big city.
As we know, living in a big city is supplied move facilities than anywhere esle. However, there are advantages and disadvantages of living in a big city.
First, I think living in a big city dwellers are provided a lot of society services, such as health care, education, good job and they have much chance to contac or work with foreigners, residents can easily travel fast, thanks to good infrastructure. In addtion that, social services Giúp life be easy and comfortable.
On the other hand, people living in a big city have to suffer from many disadvantages : smoke rising from factories and all kinds of vehicle on the streets makes environment polluted and influence people's health. The noise all day and night makes their minds tense. Traffic jams happen every day.

Bản dịch: Những thuận lợi và khó khăn của cuộc sống trong một thành phố lớn
Như chúng ta biết, sống trong một thành phố lớn được cung cấp phương tiện di chuyển tốt hơn so với bất cứ nơi nào khác. Tuy nhiên, có thuận lợi và khó khăn khi sinh sống tại một thành phố lớn.
Trước tiên, tui nghĩ rằng cư dân sống trong một thành phố lớn được cung cấp rất nhiều dịch vụ xã hội, chẳng hạn như chăm sóc sức khỏe, giáo dục, công việc tốt và họ có nhiều cơ hội để liên lạc hay làm việc với người nước ngoài, các cư dân có thể dễ dàng đi du lịch nhanh chóng, nhờ vào cơ sở hạ tầng tốt. Bên cạnh đó, dịch vụ xã hội giúp cuộc sống dễ dàng và thoải mái.
Mặt khác, người dân sống ở thành phố lớn phải gánh chịu nhiều bất lợi : khói tăng từ các nhà máy và các loại xe trên các đường phố làm cho môi trường ô nhiễm và ảnh hưởng tới sức khỏe con người. Tiếng ồn cả ngày và đêm làm cho tâm trí của họ căng thẳng. Ùn tắc giao thông xảy ra hàng ngày

My holiday
Last summer, I had a good holiday. I never forget that meaningful holiday. When I came back my home from my holiday. First of all, I went to visit all my uncles and aunts then I and some my friends went to visit all my old teachers. We talked about our lives and works very much.
After that days, I stayed at home with my family. I helped my parents to paint the house and did something else. I talked about my life in Ho Chi Minh city and my work. My parents was very proud of me and I was very happy. After my holiday, I came back Ho Chi Minh city to go on working. I think that I had a good holiday and I’ll never forget it

Bản dịch: Kỳ nghỉ hè của tôi
Mùa hè năm ngoái, tui có một kỳ nghỉ tốt. tui không bao giờ quên kỳ nghỉ nghỉ hè năm ngoái đầy ý nghĩa của tôi.
Khi tui trở về nhà cho kỳ nghỉ. Trước hết, tui đi thăm tất cả các bác, chú, cậu, dượng và cô, dì, thím, mợ, bác gái của tôi.
Sau đó, tui cùng một số người bạn của tui đi thăm tất cả các thầy cô giáo cũ. Chúng tui nói về cuộc sống và việc làm của chúng tui rất nhiều.
Sau những ngày đó, tui thường ở nhà với gia đình tôi. tui giúp bố mẹ tui sơn nhà cửa và làm mọi thứ khác. tui nói về cuộc sống của tui ở thành phố Hồ Chí Minh và việc làm của tôi. Bố mẹ tui đã rất tự hào về tui và tui rất hạnh phúc.
Sau kỳ nghỉ, tui trở lại thành phố Hồ Chí Minh để đi làm việc. tui nghĩ rằng: tui đã có một kỳ nghỉ thật là tốt và tui sẽ không bao giờ quên nó.

Các chủ đề: Topic tiếng anh về bản thân, topic tiếng anh về sở thích , topic tiếng anh về công việc : Bản thân; Nhà cửa, gia đình, môi trường; Cuộc sống hàng ngày; Vui chơi, giải trí, thời gian rỗi; Đi lại, du lịch; Mối quan hệ với những người xung quanh; Sức khỏe và chăm sóc thân thể; Giáo dục; Mua bán; Thực phẩm, đồ uống; Các dịch vụ; Các địa điểm, địa danh; Ngôn ngữ; Thời tiết,

Link download cho anh em:

các bạn có thể tải thêm 7 chủ đề này nữa:

Xem thêm bài:
Trọn bộ tài liệu Ôn thi Tiếng Anh B1

nguyenthoai248

Re: 50 Topic thi nói, viết tiếng Anh B1 châu âu 2013

có link mới k bạn ơi?? Link này k down được!

tctuvan

Trích dẫn từ nguyenthoai248:
có link mới k bạn ơi?? Link này k down được!

Vừa thử xong, vẫn down được mà. Nếu down về nhầm đuôi thì đổi đuôi thành .rar rồi giải nén là được

3597dxta

Thank bạn nhiều nhé, nhờ bạn mà mấy đứa cần như tụi mình không phải bỏ tiền ra down ở mấy trang vớ vẩn bán tài liệu không có bản quyền như 123doc.vn, idoc.vn :D

tctuvan

Trích dẫn từ 3597dxta:
Thank bạn nhiều nhé, nhờ bạn mà mấy đứa cần như tụi mình không phải bỏ tiền ra down ở mấy trang vớ vẩn bán tài liệu không có bản quyền như 123doc.vn, idoc.vn :D

Ok, Thank bạn đã động viên. cần gì cứ đăng nhé
Nhận Download, Leech tài liệu miễn phí

virut_ola

bạn ơi giúp mình với mình không tìm được link để dow

tctuvan

Trích dẫn từ virut_ola:
bạn ơi giúp mình với mình không tìm được link để dow

Bạn đùa à, link ở bài viết đầu tiên mà, bấm vào download. Sau đó chờ vài giây sẽ có link download trực tiếp ở phía trên đầu đó.
Chẳng chú ý gì cả

virut_ola

tại mình bấm vào download mà nó cứ đơ đơ ra ý chỉ thấy cái 50 topic là được,hì Thank bạn nha,được rồi nè ^^^^

hagiang300196

Re: 50 Topic thi nói, viết tiếng Anh B1 châu âu 2013 em biết tải thế nào cả ...ai giú em với thanks!!!!!

Thank bạn nhiều

hiennguyen059

Gửi mọi người link nghe luyện và hướng dẫn nói theo chủ đề. Có tổng cộng 52 chủ đề: