Fletch

mình đang xài máy Vaio VPCEH18FG lúc trc khi mới mua thì touchpad vẫn scrolling được nhưng hồi bữa nó bị hư đem đi sửa thì về lại không xài được nữa hiện giờ nó là windows 8.1 lúc trc là windows 7 .Còn nữa là FN key giờ phải vừa đè vừa nhấn F1-F12 mới xài được mình vào phần mobility Center thì lại không thấy phần chỉnh của FN key ai giải thích giúp mình với ?

tienvu2812

bạn chạy lại bộ win7 bản quyền của máy là sử dụng bt hết . còn không thì phải down các driver về để sử dụng các chức năng đó

Dermot

Do ngoài tiệm để cài nhanh người ta không cài đầy đủ driver cho bạn, hay lấy driver quá cũ hay lấy từ gói driver tích hợp nên máy bạn không thể hoạt động ổn định được. Bạn lên trang chủ của máy Vaio, nhập model của bạn hay sevice tag của máy bạn để download đúng driver cho máy

131_47

Mấy bạn có thể kiếm dùm mình cái link driver được không mình kiếm không thấy chỉ thấy có Vaio care thôi

Mấy bạn có thể kiếm dùm mình cái link driver được không mình kiếm không thấy chỉ thấy có Vaio care thôi Bạn tải về chạy và đọc thông tin của máy (DMI >>> System >>> Serial Number) sau đó điền dãy số vừa tìm được vào trang chủ để download driver về cho máy

rainbow_luving

Bạn vào link dưới chọn tải về, chọn windows 7 32/64 bit cho phù hợp (os up/down) (lấy của windows 7 nha)

Down cài driver Sony Shared Library>reset>cài tiếp Notebook Utilities>reset lại lần nữa.

Cài driver touchpad luôn.

Fn bạn vào bios xem có chỗ nào có phần chỉnh Fn Behaviour thì chỉnh lại.

Các chủ đề có liên quan khác