Tình hình là máy em mỗi lần khởi động thì driver vga không chạy làm cho màn hình chỉ ở tình trạng màu sắc lung tung. Phải cài lại driver rồi khởi động lại thì mới như ban đầu.

Em đang dùng Win7, vga giga gtx 750 Ti.

Mong các bạn giúp đỡ.

Twrgadarn

Tình hình là máy em mỗi lần khởi động thì driver vga không chạy làm cho màn hình chỉ ở tình trạng màu sắc lung tung. Phải cài lại driver rồi khởi động lại thì mới như ban đầu.

Em đang dùng Win7, vga giga gtx 750 Ti.

Mong các bạn giúp đỡ. máy bạn có cài đóng băng không? có thì tháo ra rùi cài driver vga ^_^!

Jeran

Không biết là bạn cài driver khi mới cài windows 7 thì bạn có dùng bộ driver dùng cho all main không? Bạn có thể xem lại xem driver card vga này đúng theo trang chủ của nhà sản xuất không? Bạn nên gỡ sạch bản driver cũ trước khi cài bản khác vào.

máy bạn có cài đóng băng không? có thì tháo ra rùi cài driver vga ^_^! Máy mình không có cài đóng băng nên mình nghĩ không phải trường hợp này rồi, thank bạn

Vincent

Không biết là bạn cài driver khi mới cài windows 7 thì bạn có dùng bộ driver dùng cho all main không? Bạn có thể xem lại xem driver card vga này đúng theo trang chủ của nhà sản xuất không? Bạn nên gỡ sạch bản driver cũ trước khi cài bản khác vào. Mình cài driver từ CD kèm theo VGA, mình dùng được 1 tháng không có vấn đề gì, vấn đề xảy ra khoảng 5 ngày đổ lại thôi nên mình hơi nghi ngờ là VGA bị lỗi.

Các chủ đề có liên quan khác