Piero

ai cho em hỏi lỗi khi cài phần mềm video call facebook :installation failed ensure that your computer is connected to the internet and that your firewall allows facebookupdate.exe to conect and that try again error code= 0x80072ee7

hôm nay em vào gọi thì không gọi được và máy báo lỗi “phần mềm hỗ trợ gọi điện video tạm thời không khả dụng,” bạn có thể:

mấy hôm trước em vẫn cài và dùng bình thường

máy 2 người bạn em cũng không cài được và báo lỗi tương tự

ai biết xin mách em với em xin Thank .

Fridolf

Lỗi Window Update rồi , tải bản này về cài đặt & fix xem được không nhé

vunghi_le

Lỗi Window Update rồi , tải bản này về cài đặt & fix xem được không nhé

tks anh đã trả lời

anh ơi nó báo là :không thể áp dụng với hệ điều hành hệ thống hay phiên bản ứng dụng không đúng.

thế này phải k anh :"this microsoft fix does not apply to your operating system or application version"

anh biết cách nào k giúp em vs.em có teamviewer anh ạ.anh nhiệt tình với rảnh thì giúp em với được k ạ

tks anh

thongxanh_92

bạn chỉnh lại file host để vào fb xem nào nhé mình cũng như bạn và chỉnh lại host và đã cài được. hì hục tìm trên google mà không được. dùng crôm + nên không biết host bị chặn fb.dùng chrome mới biết là bị chặn. cũng là mã lỗi 0x80072ee7 lên mạng tìm thì nào là chương trình antinvirus chặn. nào là tường lửa chặn. chỉnh mãi mà không được. chỉ tại cái file host thôi:3

bạn chỉnh lại file host để vào fb xem nào nhé mình cũng như bạn và chỉnh lại host và đã cài được. hì hục tìm trên google mà không được. dùng crôm + nên không biết host bị chặn fb.dùng chrome mới biết là bị chặn. cũng là mã lỗi 0x80072ee7 lên mạng tìm thì nào là chương trình antinvirus chặn. nào là tường lửa chặn. chỉnh mãi mà không được. chỉ tại cái file host thôi:3 tks bạn nhiều

nguyenhuu_chien

đặt mỗi cái DNS cho mạng của mình thôi chứ chỉnh gì mà chỉnh, máy cài mới cho khách mình cũng bị lỗi này cho đúng DNS như sau là ok.

Dòng Preferred DNS Sever: 8.8.8.8

Alternate DNS Sever: 8.8.4.4

vậy là ok sau đó thử kết nối video trong fb bình thường, nhưng cũng phải xem kết nối mạng của bạn có ổn định không nếu k ổn định cài nó cũng báo lỗi và yêu cầu kiểm tra mạng đấy, mình đang dùng coccoc k phải chorm hay fifox gì cả chỉ duy nhất là cái cốc uống nước. Chúc các bạn thành công.

Các chủ đề có liên quan khác