as_df

Cốc Cốc có phải là phần mềm vn tự làm ra không vậy mọi người

nếu phải đây quả là phần mềm việt đầu tiên mà vn sánh ngang hay nhỉn hơn so với phần mềm cùng lứa như fire fox và chorme

Google first

Cốc cốc dùng nhân Chromium do Google phát triển, giống với Google Chrome, vậy nên luôn update sau Google Chrome 1 phiên bản.

Nó khác ở mấy Ext kèm theo, và có chỉnh sửa đôi chút so với Google Chrome.

Bạn ủng hộ thì cứ cài, cá nhân mình không ủng hộ.

ga_con85

Google first

Cốc cốc dùng nhân Chromium do Google phát triển, giống với Google Chrome, vậy nên luôn update sau Google Chrome 1 phiên bản.

Nó khác ở mấy Ext kèm theo, và có chỉnh sửa đôi chút so với Google Chrome.

Bạn ủng hộ thì cứ cài, cá nhân mình không ủng hộ.
vậy túm lại có phải vn tự làm ra ko, thấy nó sài sướng mà

ch16_ksh

Chính xác là do việt nam làm dựa trên nhân Chromium do Google phát triển ( như bác manhbep ).

riêng mình thì mình vẫn dùng chrome ( bản 64bit) ad thêm các tiện ích của crom thui.

Cảm giác chrome vẫn ngốn ít ram hơn crom và hỗ trợ 64bit ( máy mình 64bit).

hanhthien2

Nó phát triển từ mã nguồn Chromium, về nấu nướng và chế biến theo hàng việt...Kiểu như bạn lấy công thức rồi nấu ăn đó bạn !

asian_cardin

Chính xác là do việt nam làm dựa trên nhân Chromium do Google phát triển ( như bác manhbep ).

riêng mình thì mình vẫn dùng chrome ( bản 64bit) ad thêm các tiện ích của crom thui.

Cảm giác chrome vẫn ngốn ít ram hơn crom và hỗ trợ 64bit ( máy mình 64bit). đồng quan điểm với bác này...thấy xài crom tốn ram hơn, mặc dù đã tắt hết 3 cái tiện ích..

Wei

Nó phát triển từ mã nguồn Chromium, về nấu nướng và chế biến theo hàng việt...Kiểu như bạn lấy công thức rồi nấu ăn đó bạn ! vậy nó không bị kiện vi phạm bản quyền hả bạn

vậy nó không bị kiện vi phạm bản quyền hả bạn Là mã nguồn mở bạn ơi, mở thì không sao...Người việt ủng hộ người việt, tốt chứ sao, hơn nữa nó thêm IDM kết hợp rất tốt...Giờ tìm IDM mà k có virus với trojan thì hơi hiếm...Nó có yên tâm hơn

cái coccoc đó tốt nhất đừng sài vì rất là lag.xem phim thì tạm dc chứ đọc tin tức xem truyện hay chơi game giật lắm

Kwan

MÌnh thì thích dùng cốc cốc hơn. Trước tên nó là cờ-rôm +. Nhiều người bảo tên nghe rẻ rách và ủng hộ Chrome mà không biết răng Chrome phiên âm tiếng Việt là cờ-rôm.

piggy_9x_piggy

Không phải VN làm ra - Mà là VN phát triển từ nhân Chromium - Nó là mã nguồn mở ai muốn làm gì làm thế thôi - Nó có thêm 1 số tiện ích như giúp download nhanh vì chia nhỏ file. Sửa Chính tả, vào FB không cần chỉnh sửa gì vv.vv. Thế thôi.

snow_0612

MÌnh thì thích dùng cốc cốc hơn. Trước tên nó là cờ-rôm +. Nhiều người bảo tên nghe rẻ rách và ủng hộ Chrome mà không biết răng Chrome phiên âm tiếng Việt là cờ-rôm. à coccoc là cái địa chỉ tìm kiếm crom là trình duyệt

coccoc sài chán òm thua xa google

đánh chữ " coccoc"thấy khó chiệu rồi chả mát tay như đánh google

Cái crom+ là được phát triển từ mã nguồn mở chromium(cái này cũng là gốc của google chrome) nên 2 cái khá giống nhau và có thể xài được các addons của nhau.

Cũng giống như việc google nó làm ra 1 cái hệ điều hành gốc của Android (tương đương với chromium) đã chạy được và có đầy đủ các chức năng. Google lại tiếp tục phát triển từ cái nguyên mẫu này ra bản google nexus (tương đương với chrome) hoàn thiện hơn. Còn Samsung (tương đương là coccoc của Việt Nam) cũng lấy cái hệ điều hành này về cái tiến phần mềm cho thêm giao diện touchwiz và các dịch vụ của samsung rồi làm thành 1 dòng điện thoại riêng là Galaxy (tương đương là crom+). Và người ta cũng bảo là điện thoại Samsung, điện thoại Hàn Quốc chạy hệ điều hành Android của Google - của Mỹ (thế thì tương đương ra sẽ là trình duyệt crom+ của coccoc, trình duyệt của Việt Nam sử dụng nhân chromium của Google - của Mỹ)

Vì thế cũng có thể nói là crom+ là trình duyệt của Việt Nam mà nếu tính từ nguồn gốc sâu xa thì crom+ cũng chỉ là 1 biến thể của chrome mà thôi, muốn nghĩ thế nào là tùy theo phán xét và quan điểm cũng như lập luận của cá nhân.

znaughtygalz

à coccoc là cái địa chỉ tìm kiếm crom là trình duyệt

coccoc sài chán òm thua xa google

đánh chữ " coccoc"thấy khó chiệu rồi chả mát tay như đánh google Trình duyệt Cở rôm + đổi tên thành Cốc Cốc rồi nhé bạn. Mình đang dùng đây.

[url=http://imageshack.com/f/p1m8HboIj][/url]

spy_vodoi

lúc đầu sài có thể là ngon, nhưng sau này có vấn đề nào về mạng thì nên gỡ em nó ra :v

Các chủ đề có liên quan khác