Daniels

Nếu như bạn là 1 fan của Star wars chắc biết cũng biết seri game Jedi Knight nổI tiếng dựa theo những sự kiện sau epidosde VI làm cốt tryện cho mình.Seri game Jedi Knight gồm 3 bản :Jedi KinghtJedi Knight:jedi Outcast (bản số 2 ,một bước đột phá được đánh giá khá cao) và bảng mớI nhất hiện nay Jedi Knight:Jedi Academy

Cốt truyện

Tiếp tục sau những sự kiện ở Jedi outcast. Xin tóm tắt sơ qua cốt truyên từ bản 1 cho đến đầu bản 3 .Bản đầu tiếp tục sau sự kiện phe Rebel tiêu diệt đựoc Death Star và kill được Empire ,Darth Vader .Nhưng thế lực Sith vẫn nổi dậy vớI những tay tay sai còn lại của Empire .bạn trong vai Kyle ,một ngườI lính của Rebel đi đánh nhau vì lẽ phảI và vì Light side.

Rồi vài năm sau , khi Kyle diệt được master Sith cầm đầu của phe Sith bây giờ .Anh ta trở lại cùng Jan ,một người bạn cùng chiến tuyến,1 người bạn đồng hành và cũng là 1 ngườI mà Kyle yêu để lần theo dấu vết của 1 năng lượng bí ẩn mà phe Sith muốn chiếm .Kyle quay về Jedi Academy để gặp Luke Skywalker ,bây giờ là ngườI đứng đầu Jedi academy ,để bàn kế họach và để lấy cây Light saber của anh .và điều đặc biệt là Kyle không phảI là 1 Jedi nhưng anh có thể sử dụng các force và Lightsaber 1 cách thuần thục như mọi Jedi được huấn luyện khác (có lẽ đây là 1 force chăng vì theo cốt truyện bản 1 thì cha của Kyle là 1 jedi và chính ông đã đưa lại cho Kyle cây Lightsaber của mình) và rồi anh ta cũng đã bảo vệ được nguồn năng lượng ấy khỏi phe Sith .RồI vài năm sau, lực lượng Sith đang yếu dần ,chúng có nhiều nhánh khác nhau và chúng cũng đang tìm 1 thứ gì để lật ngược tình thế.

Bạn trong vai Jaden ,1 trong những học viên được đưa đến Jedi Academy để huấn luyện và anh là ngườI duy trong số những học viên sở hữu 1 cây Lightsaber do chính anh làm.Khi tàu đang chuẩn bị hạ xuống jedi Academy thì tàu bị bắn hạ bởi 1 tàu chiến hạm của phe Sith và mission đầu tiên của bạn bắt đầu:tìm đường đến học viện Jedi

Gameplay: nhiều thay đổI đáng giá

PhảI nói thay đổi đầu tiên của game là bạn có thể thay đổi giớI tính,ngọai hình,dân tôc của Jaden trước khi begin ,có điều lựa chọn vẫn còn ít .Game vẫn sử dụng engine của Jedi outcast và cải tiến thêm. Khi chơi Jedi Academy bạn sẽ có cảm giác như mình đang chơi bản Jedi Outcast vậy.

Lần này các gamer mê đánh Lightsaber có thể tận hưởng nhiêu huơng vị mới ,game bổ sung thêm 2 lọai Lightsaber mớI là Dual và Staff,mỗI lọai điều có những điểm đặc biệt riêng chỉ khi chơi bạn mớI cảm thấ được, nếu chơi single thì đi đến giữa game bạn mớI được chọn giữa Dual và Staff , chứ lúc đầu chỉ có cây bình thường thôi.Khác vớI 2 bản trước ,ngườI chơi có thể sử dụng Lightsaber này từ màn đầu thay vì phảI đi tìm mỏI con mắt như 2 bản trước.Như vậy thì bạn có thể có những màn đấu kiếm ngay từ màn đầu tiên .

Có thể nói điểm hay nhất của seri Jedi Knight chính là các màn đấu kiếm, bạn muốn có những pha đẹp mắt như trong phim ư, hãy thử đánh như 1 Jedi chính hiệu trong Jedi Academy đi .Các chiêu đỡ ,chém đi trước ,chém xóay được làm rất chi tiết, và các chiêu ấy khi quên bạn chỉ việc mở Data pad ra xem lại , chúng đều có hình ảnh minh họa kế bên cho ngườI xem dể hình dung.Và đặc biệt Jedi Academy cũng có chiêu chạy trên tường như Hoàng Tử Ba Tư nhưng có điều nó rất khó dùng và không thông dụng và mêm dẻo như Hoàng Tử Ba Tư.

System Requirements:

* CPU Processor: PowerPC G3

* CPU Speed: 500MHz

* Memory: 256 MB or higher

* Hard Disk Space: 1.3GB free disk space

* Video Card (ATI): Radeon 7500 or better

* Video Card (NVidia): GeForce2 MX or better

* Video Memory (VRam): 32 MB or higher

* Media Required: CD Drive

or
Direct link : :

Đã test game này trên máy ram 512MB , card on 128 MB chơi ngon lành không bị gì hết

Ai chơi dc nhớ thanks mình cái nghen !

Mình nói sợ bạn buồn nhưng hình như trò này phá đảo dc 3 năm rồi , không biết có bao nhiêu người như mình nữa

duc1712

Mình nói sợ bạn buồn nhưng hình như trò này phá đảo dc 3 năm rồi , không biết có bao nhiêu người như mình nữa Ừ mình cũng phá đảo game này rồi , giờ thấy nó hay nên post lên cho mọi người chơi cho vui thôi

Hugh

xin 500đ về hình ảnh có nó cái,trước em chơi jedi knight outcast kũg hay lắm mà hok biết trò này ra răng?????

xin 500đ về hình ảnh có nó cái,trước em chơi jedi knight outcast kũg hay lắm mà hok biết trò này ra răng????? Mình để hình ở trên rồi mà bạn , thử đi game này chơi cũng hay

dung_hanh

ax link bác post ngon w0á tới giờ vẫn chưa xong,theo như tình hình idm thì khoảng 15p nữa là pem..àh dù chơi được hay không nhưng kũg thank bác đầu năm lấy "lộc"

---------- Bài thêm lúc 12:33 ---------- Bài trước là lúc 12:04 ----------

ủa chủ thớt ơi intall như nào vậy kà??tự nhiên mở file 1 ra thì nó vào nero gồy báo lỗi là răng??công trình ngồi down nãy giờ

huynh_bao5

ax link bác post ngon w0á tới giờ vẫn chưa xong,theo như tình hình idm thì khoảng 15p nữa là pem..àh dù chơi được hay không nhưng kũg thank bác đầu năm lấy "lộc"

---------- Bài thêm lúc 12:33 ---------- Bài trước là lúc 12:04 ----------

ủa chủ thớt ơi intall như nào vậy kà??tự nhiên mở file 1 ra thì nó vào nero gồy báo lỗi là răng??công trình ngồi down nãy giờ Bạn dow link Torret hay cái Direct link , nếu là Direct link bạn cho mình cái hình bị lỗi còn torrent mình đã test 4-5 lần rùi , chẳng bị gì hết

Brighton

Game này đã hoàn thành cách đây 2 tháng so với phần outcast thì cốt truyện truyện nội dung không sâu bằng nhưng đánh nhau thì hay hơn đặc biệt là có thể xài 2 cây lightsaber hay dùng staff

Các chủ đề có liên quan khác