robottocnau

Một ngày đẹp trời,mở máy lên có 2 dòng đỏ như hình dưới,bác nào có kinh nghiệm xin chỉ em lỗi gì,và cách khắc phục ra sao.Ẽin chân thành cảm ơn

Pickworth

Bạn xem lại bộ nguồn, đường 5v mà nó nhảy lên tận lên 10v kia kìa! Em đã dùng bộ nguồn khác test thử nhưng tình trạng đó vẫn không hết,em dùng bộ ổn áp luôn

huong918

Bạn set default cho bios xem có hết không , và bạn xem ở windows bạn có đang chạy phần mềm nào liên quan đến OC ko

Bạn set default cho bios xem có hết không , và bạn xem ở windows bạn có đang chạy phần mềm nào liên quan đến OC không Phần mềm OC là gì vậy bạn,mình không rành về cái này,,set defaut mình cũng đã làm,nhưng vẫn không hết,mong được chỉ giáo them

Phần mềm OC là gì vậy bạn,mình không rành về cái này,,set defaut mình cũng đã làm,nhưng vẫn không hết,mong được chỉ giáo them Cái phần mềm driver quản lý chip Intel, nếu không có thì bạn có thể đem đi bảo trì lại cái main nếu không thì CPU có ngày nó ra đi

Mình cũng nghĩ là đưa về mặc định, chắc là có ai đó set lại bios để ép xung chip nên nó ăn nhiều nguồn như vậy

Lorence

Mình cũng nghĩ là đưa về mặc định, chắc là có ai đó set lại bios để ép xung chip nên nó ăn nhiều nguồn như vậy Còn cách khắc phục nào khác không bạn,mình cũng đã set defaut rồi mà vẫn không hết,hic

odin_lionhart

Cái phần mềm driver quản lý chip Intel, nếu không có thì bạn có thể đem đi bảo trì lại cái main nếu không thì CPU có ngày nó ra đi Anh cho em hỏi luôn,là làm sao kiểm tra và biết được có phần mềm đó tồn tại trong máy mình ạ

Kelby

Anh cho em hỏi luôn,là làm sao kiểm tra và biết được có phần mềm đó tồn tại trong máy mình ạ 1 là dùng phần mềm uninstaller ví như revo v.v. khi chạy phần mềm này nó sẽ hiện ở page các phần mềm đã cài.

không thì vào control panel programe and .... .

Cái phần mềm quản lý driver CPU intel này thường nó sẽ được cài auto khi mình cài driver từ đĩa DVD kèm theo main, hay là auto update = trình update driver của hảng thứ 3 và nó sẽ chạy thường trực khởi động cùng windows (trừ khi bị can thiệp không cho chạy khi khởi động)