phuongngoc0207

Máy tính của mình hiện đang gặp lổi thế này, mong các cao nhân hạ bút cứu vớt.

Một ngày đẹp trời, mình khởi động máy thì nó chỉ chạy đến logo windows thì dừng lại, và đứng mãi tại đấy.

Nữa ngày không thấy tiến triển, mình tắt nóng, khởi động lại thì nó có hiện dòng Launch startup repair, vào đó thì sau quá trình Loading file, màn hình đen xì và cũng dừng lại tại đó.

Lo sợ ổ cứng có vấn đề, bỏ hiren boot vào kiểm tra và kết quả là ổ vẫn ngon ơ.

Bất lực nên đành dùng chiêu cuối, đó là cài lại windows

Kết quả thì y chang cái Launch Startup Reapair, sau quá trình Loading, Copying file dừng lại tại màn hình đen xì, nữa ngày không xê dịch.

Safe mode cũng bị đơ.

Vẫn vào được minixp các bạn ợ.

Mong các bạn soi đường chỉ lối, fix cũng được mà cài lại windows cũng ok, miễn là khả dụng.

michael_khoai

Máy tính của mình hiện đang gặp lổi thế này, mong các cao nhân hạ bút cứu vớt.

Một ngày đẹp trời, mình khởi động máy thì nó chỉ chạy đến logo windows thì dừng lại, và đứng mãi tại đấy.

Nữa ngày không thấy tiến triển, mình tắt nóng, khởi động lại thì nó có hiện dòng Launch startup repair, vào đó thì sau quá trình Loading file, màn hình đen xì và cũng dừng lại tại đó.

Lo sợ ổ cứng có vấn đề, bỏ hiren boot vào kiểm tra và kết quả là ổ vẫn ngon ơ.

Bất lực nên đành dùng chiêu cuối, đó là cài lại windows

Kết quả thì y chang cái Launch Startup Reapair, sau quá trình Loading, Copying file dừng lại tại màn hình đen xì, nữa ngày không xê dịch.

Safe mode cũng bị đơ.

Vẫn vào được minixp các bạn ợ.

Mong các bạn soi đường chỉ lối, fix cũng được mà cài lại windows cũng ok, miễn là khả dụng.
- Mình cũng như bạn và kết quả sau nhiều lần cú tiết mình dùng winmini để xóa toàn bộ phân vùng cài windows và cài đặt lại mới hoàn toàn kết quả ngon ơ

- Dùng công cụ nào mạnh để xóa sạch phân vùng cài windows cũ đã nhé

vào mini xp, xóa phân vùng cài win, tạo mới rồi active, bung luôn bản ghost nếu có hay xài cài nhanh NT nếu có file iso trong máy xem sao nhé bác

mapbe9x

Dùng partition wizard home edition có trong Hiren Boot xoá phân vùng cài Windows đi rồi tạo 1 phân vùng khởi động khác từ các phân vùng còn lại. Trước đó vào Winmini copy dữ liệu từ phân vùng tạo phân vùng khởi động ra phân vùng khác.

bạn xài pc hay laptop vậy? nếu là pc bạn thử rút hết dây rồi cắm chặt lại,trước mình cũng bị như bạn và giờ hết bị nữa rồi

Bạn cmt ở #2 là chuẩn nhất, nhưng vì dữ liệu từng cá nhân mỗi người nhiều ít , nên chỉ cần delete cái ổ C sau đó tạo mới lại set active , nếu kỹ thêm 1 chút thì nạp lại MBR - PBR cho nó nữa là OK rồi

tapthe_11A4

Thank các bạn, hiện mình đang dùng DRevatlize trong Hiren quét lần cuối xem sao, sau 12h được 30% và 24 bad rùi

Nếu quét xong không tiến triển sẽ xóa rùi chia lại như hướng dẫn

ha_anh_p3o

Thank các bạn, hiện mình đang dùng DRevatlize trong Hiren quét lần cuối xem sao, sau 12h được 30% và 24 bad rùi

Nếu quét xong không tiến triển sẽ xóa rùi chia lại như hướng dẫn bad sector kiểu này thì quăng luôn cái ổ còn gì? Bạn quan sát bad sector nằm rải rác hay co thành cụm? Nếu rải rác gần như toàn bộ ổ cứng thì xác định luôn. Còn co thành cụm bạn chỉ việc delete phân vùng chưa các bad sector thành unllocated (phân vùng được chia nhớ để càng xa bad càng tốt)

Các chủ đề có liên quan khác