sunnylee55

Lại hỏi về mạng xã hội Facebook tiếp, anh em nào không quan tâm thì đừng nói lời ĐẮNG CAY nhé. Mình biết mình hỏi thế này cũng nhiều anh em khác vào tĩnh lũy dc kinh nghiệm lắm. Đầu tiên xin chào anh em nhất là các anh em chuyên về SEO, rao vặt, quảng cáo trên mạng và thương mại điện tử, vừa rồi mình có bị facebook xử mất cái nick, âu cũng là do thiếu kinh nghiệm trên “chiến trường” nay lên đây mong anh em chia sẻ một số kinh nghiệm và mẹo vặt để các nick facebook không bị hay ít bị facebook “hỏi thăm”, ý là bị chặn, hay bắt xác nhận nick ấy. Mình thì biết được 1 số số chiêu như:

+ Nên cung cấp số điện thoại và verify mã điện thoại.

+ Đặt địa chỉ người dùng

+ 1 ngày chỉ kết bạn với 3 đến 4 người và nên kết bạn với người có nhiều bạn, không được kết bạn liên tục và nhiều cùng 1 lúc

+ Khôngnên dùng nhiều nick trên 1 máy vì đễ bị phát hiện trùng địa chỉ IP hay là 1 nick không nên đang nhập ở nhiều máy # nhau, cái này mình chả rõ nữa

+ Không nên thực hiện các thao tác like, post bài và comment quá nhanh và liên tiếp,.v.v.

+ Cái mà nên kiểm duyệt bài đăng thì mình không hiểu lắm và còn gì nữa thì anh em góp ý nhé,
Ý thứ 2 là đâu là 1 số chiêu trò của những người ghen ăn tức ở hay ghét mình và muốn *** hại mình lên facebook + cách đối phó?
Ý thứ 3 là mình thấy có dịch vụ kéo member vào Groups với giá 8000 đ / 100 người, không biết họ kéo thế nào nhỉ ?
Hì, thêm cái này nữa, anh em chia sẻ kinh nghiệm với bên cái khoản Fanpage nữa thì tốt quá ^^ Thank mọi người đã quan tâm nha, chúc anh/chị em công việc luôn thuận lợi ^_^

Các chủ đề có liên quan khác