Enos

Các dì ạ. Tựa là thế này, em dùng gói cước mimax của bọn nó, sẽ chẳng có gì để nói nếu không có chuyện sau:

Mình mới dk tháng trước, mới mua dt nên không biết nên dk vào cuối tháng, tầm 25, kết quả là vô đầu tháng vừa rồi nó reset lại, mất toàn bộ. (Cái này em chịu ngu )

Vậy là đầu tháng nó tiếp tục trừ mìh 50k, nhưng ngộ cái là hôm qua lúc đi ngủ mình check vẫn còn gần 368MB, đến giờ tự dưng không còn một MB nào và toàn bộ tiền trong tài khoản chính cũng bị trừ đi gần 60 nghìn(mặc dù từ tối qua đến giờ mình không mở 3G, chỉ dùng wifi)

Bức xúc quá em gọi lên tổng đài, thì nó trả lời một cách vớ vẩn và vòng vo (tức quá, tốn thêm 5k tiền ngu)

Chưa kể thằng tổng đài không kiểm tra mẹ gì cứ bảo do thiết bị, nào là do em…

Và giờ em thật thất vọng với dịch vụ vủa viettel như vậy và cách phục vụ thiếu chuyên nghiệp như vậy.

cái vụ tính ngày gói mimax kiểu ngu của Viettel thì khỏi bàn cãi làm gì thậm chí có bác còn bảo rằng có lợi nếu tháng đó có 31 ngày (sao không nghĩ đến có tháng chỉ có 28 ngày nhỉ). Còn vụ trừ dung lượng cũng có thể do bạn xài mà lúc bạn kiểm tra thử lại chưa bị trừ cũng nên. Nói chung là xui thì rút kinh nghiệm chứ mấy ẻm trên tổng đài toàn là mấy cái máy không hà gọi lên tốn tiền vô ích. Lúc trước xài ADSL của viettel. Trung bình cứ 3-4 ngày là rớt mạng reset modem muốn cháy cái modem luôn mà gọi lên tổng đài cứ cái điệp khúc "anh giúp em reset lại modem" bực cả mình.

Toàn xài 1280 nên cũng không khoái cái vụ này. Hi vọng bạn nhanh lấy lại được số tiền đã bị trừ.

Viettel còn chặn cả mấy cái ứng dụng nhắn tin miễn phí nữa rồi như viber, whatapp... Kiểu này bọn nó muốn ăn đứt luôn thị trường di động

peju_kyumin

em mới bỏ sim viettel đã dùng hơn 4 năm vì lý do đấy. chuyển sang dùng vina sòng phẳng hơn hẳn

heochauau

cái bọn viettel tính tiền vô cùng láo bố,mình dùng cũng thấy nhiều khi nó toàn trừ tiền TK chính trước rồi mới đến TK phụ,đôi khi trừ cả 2

Chưa kể dạo này dân tình họ đang xôn xao vụ viettel đầu têu chặn viber trong khi trước đó đã cam kết không chặng

Vịt teo, hãy nói theo cách của bạn và trừ tiền theo cách của chúng tui

thuhien_91

Viettel còn chặn cả mấy cái ứng dụng nhắn tin miễn phí nữa rồi như viber, whatapp... Kiểu này bọn nó muốn ăn đứt luôn thị trường di động Công nhận là viettel trừ tiền cuộc gọi rất lăng nhăng, đã có lần mấy anh em rảnh test chơi hóa ra đúng thật, không tin cứ thử đi.

chia buồn cùng bạn

bạn mìên cũng bay gần 50k

nếu sang tháng mà bị thì đem cái sim đó tới vứt trước mặt tụi viettel ấy

ps: bạn miền đã thử và đã thành công

sarsnoel1285_fx

Chia buồn cùng bạn, Chắc hẳn trong chúng ta ai cũng quen với câu slogan của Viettl:

Hãy nói theo cách của bạn - và trừ tiền theo cách của chúng tôi

Why_Not

Để thử xem,mình dùng trả sau,mà tháng nào cũng >500k,chả dùng mấy,thỉnh thoảng mới nhắn tin,còn gọi thì 1-2 phút là cùng mà cũng không nhiều lắm.Tháng sau kiếm cái sim rác rồi để không sim trả sau,nhắn 1 cái tin coi nó tính sao,à quên fải huỷ hết dịch vụ phụ nữa

Tuathal

cái vụ tính ngày gói mimax kiểu ngu của Viettel thì khỏi bàn cãi làm gì thậm chí có bác còn bảo rằng có lợi nếu tháng đó có 31 ngày (sao không nghĩ đến có tháng chỉ có 28 ngày nhỉ). Còn vụ trừ dung lượng cũng có thể do bạn xài mà lúc bạn kiểm tra thử lại chưa bị trừ cũng nên. Nói chung là xui thì rút kinh nghiệm chứ mấy ẻm trên tổng đài toàn là mấy cái máy không hà gọi lên tốn tiền vô ích. Lúc trước xài ADSL của viettel. Trung bình cứ 3-4 ngày là rớt mạng reset modem muốn cháy cái modem luôn mà gọi lên tổng đài cứ cái điệp khúc "anh giúp em reset lại modem" bực cả mình. Kiểm tra kĩ lắm luôn rồi, ức quá em mới viết thớt này. Bực nhất vẫn là lúc gọi lên tổng đài, nói vòng vo một hồi cuối cùng chẳng ra cái giống gì

minhla_codong

về cước 3G của mấy mạng đơn giá xấp xỉ nhau, nhưng khác nhau ở cách trừ cước, dẫn đến cảm giác đắt rẻ khác nhau. Viettel, Vietnamobile cứ nhè tài khoản chính trừ trước (cả khi không đăng ký gói), sau khi trừ sạch tài khoản chính mới trừ sang tài khoản khuyến mại. Mobile, vinaphone thì luôn trừ tài khoản khuyến mại thấp nhất trừ đi (riêng đăng ký gói mới trừ tài khoản chính, cước vượt gói cũng trừ từ khuyến mại trừ đi).

kem_ftu

À quên nữa, hôm qua em nạp thẻ 20k vì sắp hết tiền, chưa đến khuyến mại. Trước khi nạp đã bấm 101 kiểm tra rồi, còn 1984đ trong tài khoản. Thế mà nạp xong nó báo có 20984đ trong tài khoản. Đậu xanh rau má nó ăn mất của em mất 1k

Các chủ đề có liên quan khác