Muir

Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Lý luận về cạnh tranh và sự vận dụng vào thực tiễn Việt Nam
2
LỜI MỞ ĐẦU
5
       Con người có thể nói một cách hình tượng là gồm cả 2 phần, con và người. 
Trong quá trình phát triển của con người( xã hội loài người), cái phần con đã phải 
cạnh tranh( và đấu tranh) để sinh tồn và phát triển. Bởi vậy đã có rất nhiều quan 
điểm về cạnh tranh được đưa ra để giải thích làm sáng tỏ vấn đề này. Cạnh tranh là 
một yếu tố hết sức quan trọng trong nền kinh tế và trở thành bạn đồng hành của 
10
doanh nghiệp. Đặc biệt trong thời đại ngày nay khi mà nền kinh tế phát triển như 
vũ bão thì lý luận về cạnh tranh lại càng trở nên cấp thiết. Thị trường ngày càng sôi 
động, nhu cầu của người tiêu dùng ngày càng tăng, phong phú và đa dạng, người 
làm kinh doanh trên thương trường phải tìm mọi biện pháp đáp ứng tốt nhất nhu 
cầu đó để tồn tại và phát triển. Chính vì thế mỗi doanh nghiệp cần phải tự hoàn 
15
thiện mình để hoạt động tốt hơn, có khả năng cạnh tranh cao hơn
         Thông qua lý luận về cạnh tranh để chúng ta có sự vận dụng đúng đắn vào 
thực tiễn ở Việt Nam nói chung và nền kinh tế Việt Nam nói riêng
         Với đề tài” Lý luận về cạnh tranh và sự vận dụng vào thực tiễn Việt Nam” 
nhằm nghiên cứu, tìm hiểu về cạnh tranh, có cái nhìn đúng đắn về nó và từ đó đưa 
20
ra một số giải pháp nhằm tăng khả năng cạnh tranh của nền kinh tế Việt Nam trong 
thời gian sắp tới
         Do còn thiếu kiến thức thực tế, trình độ còn hạn chế nên trong bài viết của 
em còn nhiều thiếu sót. Em mong được sự góp ý kiến của thầy Trần Việt Tiến để 
đề án của em hoàn thiện hơn
25
         Em xin chân thành cảm ơn

Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác