Tình hình là em thấy máy chạy chậm quá, đang định gỡ bớt 1 số thứ k cần thiết thì thấy trong máy có phần mềm AsusScr_K3series_Eng chiếm những 2,5G dung lượng Em có tìm trên Google nhưng k biết nó để làm gì. Em xóa được k ạ??? có ảnh hưởng j k các pác??

vanquynh_01

Tình hình là em thấy máy chạy chậm quá, đang định gỡ bớt 1 số thứ k cần thiết thì thấy trong máy có phần mềm AsusScr_K3series_Eng chiếm những 2,5G dung lượng Em có tìm trên Google nhưng k biết nó để làm gì. Em xóa được k ạ??? có ảnh hưởng j k các pác??

máy bạn có cài windows bản quyền không bạn?

bui_bay012

Cái này là phần mềm bảo vệ màn hình Asus (Asus Screen Saver K3 series). Bạn có thể gỡ bỏ nó.

river_711

Tạo 1 system restore point rồi xoá, nếu không vấn đề gì thì dùng tiếp. Nếu có vấn đề thì restore lại

peheo_078

Tình hình là em thấy máy chạy chậm quá, đang định gỡ bớt 1 số thứ k cần thiết thì thấy trong máy có phần mềm AsusScr_K3series_Eng chiếm những 2,5G dung lượng Em có tìm trên Google nhưng k biết nó để làm gì. Em xóa được k ạ??? có ảnh hưởng j k các pác?? Theo thông tin từ thì AsusScr_K3series_Eng là chương trình bảo vệ màn hình mặc định được cài trên các laptop của ASSUS. Bạn có thể gỡ bỏ nó thông qua Add or Remove Program. Có cái lạ là theo giới thiệu thì chương trình chỉ 93,17KB còn của bạn đến 2.5GB. Bạn xem lại thông tin có đúng không.

Bạn nên thử nhờ ai cài lại máy hay ghost lại. Rồi dùng phần mềm tìm driver cài đặt là đủ dùng rồi.bỏ đi mấy phần mềm của nhà sản xuất đi là ok

hai_yen140488

chắc bác cài windows cũng lâu rồi nhỉ

theo mình thì bác nên cài windows lại cho nhanh máy, bác cài rồi active by phone nhé

Chính thế. em thấy dung lượng trên 2G cũng thấy nao núng, k dám gỡ ngay mà p đi hóng hớt xem thế nào cái đã,hix

mr.chidotoji

trước khi xóa thì tạo điểmk hôi phục hệ thốn chứ không xóa nhầm file uan trọng lại die

thanh_truong68

sau khi khởi động lại máy mình tự dưng k vào được control Panel hay MyComputer nữa. K hiểu có p tại mình tọc tạch j k hay là do virus?

cho mình hỏi ké với khi nào thì cần cài lại wwin vậy khi windows chạy chậm, windows bị lỗi hay bác thích cài lại windows thì cài thôi

itok2bme_san

sau khi khởi động lại máy mình tự dưng k vào được control Panel hay MyComputer nữa. K hiểu có p tại mình tọc tạch j k hay là do virus?

thôi bác cài lại windows đi bác

Các chủ đề có liên quan khác