jugenklinsman

GIỚI THIỆU

Mod game là gì? Mod (hay Modification) game là thuật ngữ thường được sử dụng đối với game hệ PC, đặc biệt là game bắn súng góc nhìn thứ nhất, game nhập vai và game chiến thuật theo thời gian thực. Các bản mod có thể do chính đội ngũ phát triển thực hiện hay do các nhóm game thủ tự làm với mục đích phi lợi nhuận.

Công việc chủ yếu của mod game là chỉnh sửa mã nguồn của game dựa trên engine của game tựa game đó. Mod game có thể đơn thuần là thêm những vật dụng, vũ khí, nhân vật, kẻ thù, màn chơi, cốt truyện mới (còn gọi là mod game một phần) hay phức tạp hơn là thay đổi gameplay và các kiểu chơi của game (còn gọi là mod game toàn phần).

... hay bằng những phần mềm chuyên dụng.

Các modder (người thực hiện mod game) thường sử dụng các công cụ thiết kế chuyên biệt hay các công cụ sẵn có mà nhà phát triển cung cấp kèm theo game. Một số nhà phát triển như id Software, Valve, Crytek, Epic Games… thường tích hợp trong game của mình những công cụ thiết kế đi kèm để hỗ trợ các modder.

Bên cạnh đó, có những game đòi hỏi modder phải sử dụng đến những phần mềm chuyên nghiệp đắt tiền để chỉnh sửa game. Chẳng hạn như với Homeworld 2, modder sẽ phải dùng đến Maya để thiết kế các vật dụng mới trong game.

Ở đây, với Cities XL 2012, các modder có thể tạo ra những thứ lớn lao các chức năng mới, các công trình mới (như các công trình chọc trời nổi tiếng, các kì quan hoành tráng), các phương tiện giao thông mới, cây cối, đồ vật, đến những thứ nhỏ nhất như cái thùng rác ở góc đường.

Nguồn mod mình sử dụng là từ XLNation.net

Chúc các bạn vui vẻ với các mod của Cities XL

YÊU CẦU
Bản gốc Cities XL 2012:
Bản gốcCirities XL Platinum:

(Bạn có thể chọn một trong hai bản, hay CXL12 hay CXLPlatinum)
XLNation User Interface Mod:
Pack tùy chỉnh: Link ở phần download

DOWNLOAD

PACK FULL MOD

Link 1Down về và bạn có thể tự chọn mod để cài theo ý thích)
Link 2Chỉ cần download và bỏ vào thư mục chứa game)
PACK TÙY CHỌN

PACK TÙY CHỈNH

Vì một số mod yêu cầu add-on shaders, nên các bạn bắt buộc phải download phần này về nếu muốn mod hoạt động

PACK MOD CÔNG TRÌNH

PACK MOD TRANG TRÍ

PACK MOD GIAO THÔNG VẬN TẢI

HƯỚNG DẪN CÀI MOD
B1. Download các phiên bản bạn muốn (Full hay tùy chọn)
B2. Cài đặt những thành phần theo yêu cầu (ở phần trên)
B3. Với Link 2 Bản Full bạn chỉ cần download về và giải nén vào "[Đường dẫn chứa game]/Paks/Mods"

Với Link 1 Bản Full bạn download về và giải nén, vào xem từng mod trong đó (có ảnh), chọn theo ý thích rồi copy file patch trong mỗi folder mod vào "[Đường dẫn chứa game]/Paks/Mods"

Với các Link Mod tùy chọn bạn làm giống Link 1 Bản Full
B4. Chơi thôi

XEM THÊM

Cities XL 2012 Mod Tiếng Việt:

ANNO 1404 Mod Tiếng Việt:

Thế giới Cities XL:

Bản quyền thuộc về Mrdortmuch

Yêu cầu ghi rõ nguồn khi đăng bài ở diễn đàn khác

DT2_VIP

hồi trước mình có chơi nhưng không có mod lúc đó cũng chưa có mod tiếng việt bây giờ có cả đống mod nhìn ghiền muốn chết liền

pjnkchjp_babyls

hồi trước mình có chơi nhưng không có mod lúc đó cũng chưa có mod tiếng việt bây giờ có cả đống mod nhìn ghiền muốn chết liền Thế chơi lại đê

titi_kute

Bác Mrdortmuch có yh ! không ? Tui chơi hoài mà tiền nó trừ liên miên, chỉnh cheat 500 000 cả trăm lần òi mà vẫn âm =='

con_gai

Bác Mrdortmuch có yh ! không ? Tui chơi hoài mà tiền nó trừ liên miên, chỉnh cheat 500 000 cả trăm lần òi mà vẫn âm ==' Có cái cheat thêm tiền đó, +500.000.000 xài tẹt ga

ohle.com94

bác ơi cho hỏi xài mod này có được xài thêm mod tiếng việt được không

Atleigh

bác ơi cho hỏi xài mod này có được xài thêm mod tiếng việt được không Dùng chung được bạn ơi

thuy_duong2207

ban ơi có thế cho mình xin link khác được không cái link fshare khó down wá bạn cố gắng chờ nhé, mình đang up lên 4share trong thời gian sớm nhất ,

baohuy72

Có cái cheat thêm tiền đó, +500.000.000 xài tẹt ga Tui không thích chơi cheat, tui chỉ xài 500.000 thôi

grass3110

Tui không thích chơi cheat, tui chỉ xài 500.000 thôi 500.000 để làm gì nếu bạn không thích chơi cheat thì bạn tự chơi đi cần gì đến 500.000 tự chơi còn hơn số tiền đó nữa kìa

Các chủ đề có liên quan khác