78_87

Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Tăng cường quản lý ngân quỹ tại Công ty Thông tin di động
LUẬN VĂN TỐT NGHIỆP
2
Em xin chân thành cảm ơn các Thầy, Cô giáo trường Đại học Kinh tế Quốc dân 
đã truyền đạt những kiến thức đa dạng và vô cùng quý báu trong suốt những học kỳ 
vừa  qua,  đặc  biệt  là  những  kiến  thức  chuyên  sâu  về  chuyên  ngành  Tài  chính  doanh 
nghiệp.  Nhờ  đó,  em  mới  có  được  nền  tảng  cơ  bản  cho  công  việc  thực  tập  cũng  như 
hoàn thành báo cáo chuyên đề. Những gợi mở mà các thầy cô đề cập đến trong thời 
gian học tập trên giảng đường đã giúp cho em có được sự lựa chọn về hướng đi và cách 
tiếp  cận  đề  tài  nghiên  cứu.  Em  xin  trân  trọng  cảm  ơn  PGS.  TS.  Lưu  Thị  Hương  đã 
hướng dẫn em hoàn thiện bản báo cáo thực tập này.
Em  xin  chân  thành  cảm  ơn  Ban  lãnh  đạo  công  ty  Thông  tin  di  động  (VMS 
Mobifone), đặc biệt là phòng Kế toán – Thống kê – Tài chính đã nhiệt tình giúp đỡ em 
trong quá trình thực tập tại công ty, khiến cho những buổi thực tập tại công ty vô cùng 
bổ ích và hứng thú. Em xin cảm ơn các cán bộ phòng Kế toán – Thống kê – Tài chính 
đã  cho  em  những  gợi  ý  về  hướng  chọn  đề  tài  cho  chuyên  đề  tốt  nghiệp,  cũng  như 
hướng dẫn em trong việc thu thập và phân tích số liệu tại Công ty. 
Mặt khác, em cũng xin bày tỏ lòng biết ơn đối với cha mẹ và gia đình về sự hỗ 
trợ về mặt vật chất và tinh thần trong suốt những năm tháng qua. Sự quan tâm và động 
viên của gia đình đã tạo điều kiện để em tập trung vào việc học tập, nghiên cứu, thực 
tập và theo đuổi mơ ước của mình.
CHƯƠNG I: NHỮNG VẤN ĐỀ LÝ LUẬN CƠ BẢN VỀ QUẢN LÝ NGÂN QUỸ 
CỦA DOANH NGHIỆP
1.1.
Khái quát về hoạt động tài chính của doanh nghiệp
1.1.1. Khái niệm và phân loại doanh nghiệp

Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D xử lý tình huống tăng cường pháp chế xã hội chủ nghĩa trong công tác đăng ký và quản lý hộ tịch Văn hóa, Xã hội 0
T Tổ chức hạch toán tiền lương, và các khoản trích theo lương, các biện pháp tăng cường công tác quản Luận văn Kinh tế 0
L Tăng cường quản lý nợ xấu tại Ngân hàng TMCP Quân đội – Chi nhánh Hải Phòng Luận văn Kinh tế 0
N Hoàn thiện tổ chức hạch toán kế toán với việc tăng cường quản trị doanh nghiệp tại Tập đoàn Bưu chín Luận văn Kinh tế 0
T Tăng cường quản lý và nâng cao chất lượng lao động trong các doanh nghiệp nước ta hiện nay Luận văn Kinh tế 0
P Một số giải pháp tăng cường hiệu quả quản lý đầu tư ở PVFC Luận văn Kinh tế 0
T Tăng cường quản lý thu thuế GTGT đối với hộ kinh doanh cá thể tại Chi cục Thuế Thị xã Cao Bằng Luận văn Kinh tế 0
J Tăng cường quản lý thuế thu nhập doanh nghiệp tại Cục Thuế tỉnh Tuyên Quang Luận văn Kinh tế 0
M Hoàn thiện hạch toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm với việc tăng cường quản lý chi phí Luận văn Kinh tế 0
B Tổ chức hạch toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm với việc tăng cường quản trị doanh ngh Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác